(Baohatinh.vn) - Với quy trình sản xuất đạt tiêu chuẩn, sản phẩm OCOP 3 sao - giò lụa Xuân Thành (xã Thạch Ngọc, Thạch Hà, Hà Tĩnh) đã gây được tiếng vang trên thị trường.
4h sáng, các tổ viên Tổ hợp tác Sản xuất giò chả Thanh Xuân (thôn Quý Ngọc, xã Thạch Ngọc) do bà Trương Thị Xuân làm chủ đã chuẩn bị dụng cụ để bắt đầu ngày sản xuất mới. Thịt tươi vừa mới ra lò sau khi lựa chọn kỹ càng sẽ được rửa sạch, khử khuẩn, thực hiện các bước sơ chế. Sau nhiều năm gắn bó với nghề làm giò lụa, các sản phẩm của gia đình bà Xuân đã được người địa phương biết đến. Xuất phát từ nhu cầu của thị trường, bà đã mạnh dạn đầu tư dây chuyền, máy móc hơn 120 triệu đồng để xây dựng nhà xưởng nhằm tạo ra quy trình sản xuất khép kín, đảm bảo các tiêu chuẩn an toàn vệ sinh thực phẩm. Theo bà Xuân, để tạo ra sản phẩm giò lụa ngon, an toàn đến tay người tiêu dùng, yếu tố quan trọng nhất là chất lượng nguyên liệu. Cơ sở luôn lựa chọn nguyên liệu đầu vào đảm bảo nguồn gốc. Thịt sẽ được lọc bỏ gân, mỡ trước khi cho vào máy xay cùng với các gia vị như: nước mắm, hạt tiêu, hạt nêm, hành, tỏi. Quá trình xay nhuyễn thịt từ 5-7 phút. Để đảm bảo an toàn cho khách hàng khi sử dụng, cơ sở luôn xác định vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm được đặt lên hàng đầu, kiên quyết nói không với hàn the, chất phụ gia.
Bước ngoặt của tổ hợp tác là tháng 9/2023, sản phẩm giò lụa Xuân Thành được chính thức công nhận OCOP 3 sao. Hiện nay, trung bình mỗi ngày, tổ hợp tác sản xuất hơn 60kg. Vào những ngày lễ, tết, số lượng trung bình là 100 kg. (Trong ảnh: Giò được gói bằng lá chuối tươi đã được sơ chế sạch, hấp chín, để nguội, bọc ni lông và hút chân không trước khi xuất bán). Ngoài sản phẩm chủ lực là giò lụa Xuân Thành, tổ hợp tác còn sản xuất thêm giò lắt, xúc xích, chả, giò bì, giò bò. "Với giá bán 140 nghìn đồng/kg, mỗi tháng doanh thu đạt hơn 200 triệu đồng, sau khi trừ chi phí, chúng tôi thu lãi khoảng 40 triệu đồng. Vào những ngày lễ, tết, lượng hàng của gia đình tăng gấp 3 so với ngày thường” - bà Xuân cho biết.
Mặc dù tham gia vào thị trường chưa lâu nhưng sản phẩm giò của Tổ hợp tác Thanh Xuân rất được người tiêu dùng ưa chuộng. Hiện tại, thị trường tiêu thụ sản phẩm giò lụa chủ yếu tại nhà hàng, quán ăn... trên địa bàn và một số tỉnh, thành khác. Cơ sở cũng tạo việc làm thường xuyên cho 3-4 lao động trên địa bàn với mức thu nhập 5 triệu đồng/tháng. Chủ tịch UBND xã Thạch Ngọc Nguyễn Hồng Thanh cho biết: “Tận dụng nguồn vốn được xã hỗ trợ phát triển sản xuất, chủ cơ sở giò lụa Xuân Thành không ngừng nỗ lực, học hỏi, chịu khó tìm tòi để cho ra sản phẩm thơm ngon, đảm bảo các tiêu chí an toàn cho người tiêu dùng. Bên cạnh đó, tổ hợp tác còn tạo việc làm cho lao động địa phương. Để tạo đà cho thương hiệu ngày một phát triển, thời gian tới, chúng tôi sẽ tiếp tục quan tâm động viên, hỗ trợ cơ sở phát triển sản xuất, nâng cao chất lượng sản phẩm”. Video: Quy trình sản xuất giò lụa Xuân Thành (video do cơ sở sản xuất cung cấp).
Chồng mất sớm, gia cảnh khó khăn, chị Hoàng Thị Huyên (Xuân Liên, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã nghị lực vượt lên số phận, trở thành tấm gương sáng cho chị em phụ nữ học tập.
Việc được công nhận đạt chuẩn OCOP đã giúp sản phẩm giò bì và nem chua của ông Nguyễn Đình Thân (phường Đại Nài, TP Hà Tĩnh) khẳng định chất lượng, nâng tầm giá trị.
Huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị, cán bộ, đảng viên và Nhân dân xã Nam Điền (Thạch Hà, Hà Tĩnh) quyết tâm xây dựng thành công xã NTM kiểu mẫu vào cuối năm 2024.
Thời gian qua, TP Hà Tĩnh đã tập trung cải tạo, chuyển đổi cơ cấu cây trồng trên đất trồng lúa kém hiệu quả sang các mô hình kinh tế cho giá trị cao, bền vững.
Các địa phương ở huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đang tiếp tục huy động sức dân và vận dụng hiệu quả các nguồn lực khác để nâng cao chất lượng các tiêu chí NTM.
Những cơn mưa ‘”vàng” xuất hiện tại Hà Tĩnh đã làm thời tiết trở nên mát mẻ và cứu nguy cho nhiều diện tích lúa, cam, bưởi, chè... trước nguy cơ hạn hán.
Giá bò hơi giảm mạnh và neo ở mức thấp từ năm 2022 tới nay khiến người chăn nuôi ở Hà Tĩnh chồng chất khó khăn. Người nuôi đang phải giảm đàn, "treo chuồng" để tránh thua lỗ.
Ban Chấp hành Liên minh HTX Hà Tĩnh tiếp tục thực hiện hiệu quả kế hoạch phát triển kinh tế tập thể năm 2024 và xây dựng kế hoạch năm 2025 bám sát thực tiễn.
Kế hoạch phát triển ngành nghề nông thôn Hà Tĩnh nhằm phát huy tiềm năng khu vực nông thôn, nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh, tăng thu nhập cho người dân.
Với tinh thần đoàn kết, bà con lương – giáo thôn Tân Bình, xã Sơn Ninh (Hương Sơn – Hà Tĩnh) đã, đang chung sức xây dựng khu dân cư NTM kiểu mẫu, góp phần cùng xã Sơn Ninh xây dựng xã NTM nâng cao năm 2024.
Dù mới trồng thử nghiệm nhưng bước đầu mô hình trồng ba kích tím của anh Phan Đăng Vượng ở xã Thọ Điền (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đã mang lại nhiều tín hiệu vui.
Cá chim trắng vây vàng trở thành đối tượng nuôi mang lại hiệu quả kinh tế khá cao, phù hợp xuống giống ở các vùng nuôi tôm hay xảy ra dịch bệnh tại Hà Tĩnh.
Các xã Bình An và Phù Lưu của huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đang đẩy nhanh tiến độ chuyển đổi ruộng đất lần 3, hướng tới mỗi hộ nông dân chỉ sản xuất một thửa.
Bà con nông dân xã Thọ Điền (Vũ Quang, Hà Tĩnh) đang tích cực làm cỏ, bón phân... để cây mía sinh trưởng tốt phục vụ cho công đoạn sản xuất mật mía cuối năm.
Nguồn vốn vay của Ngân hàng Chính sách xã hội đã giúp các hộ nghèo, hộ khó khăn trên địa bàn huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) phát triển kinh tế, thoát nghèo bền vững.