(Baohatinh.vn) - “Bữa cơm công đoàn” được tổ chức tại Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) là hoạt động tạo sự gắn bó của người lao động với công đoàn cơ sở và doanh nghiệp.
Trưa 10/8, LĐLĐ thị xã Hồng Lĩnh phối hợp với công đoàn cơ sở Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh tổ chức chương trình “Bữa cơm công đoàn” năm 2024 cho gần 1.300 đoàn viên, người lao động.
"Bữa cơm công đoàn" có sự tham gia của lãnh đạo LĐLĐ tỉnh và TX Hồng Lĩnh.
Bữa cơm công đoàn trưa 10/8 đặc biệt hơn với 60.000 đồng/phần ăn (ngày thường 24.000 đồng/phần ăn). Nhờ vậy, các món đa dạng và chất lượng hơn với tôm, đùi gà chiên, nem nướng, rau xào thập cẩm, trái cây, sữa chua… đảm bảo an toàn vệ sinh thực phẩm.
"Bữa cơm công đoàn" đem lại niềm vui cho người lao động Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh.
Tổ chức chương trình “Bữa cơm công đoàn” không chỉ thắt chặt tinh thần đoàn kết mà còn nâng cao sự kết nối giữa các đoàn viên. Đây là dịp để lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, LĐLĐ thị xã, công đoàn cơ sở Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh, lãnh đạo doanh nghiệp và người lao động cùng nhau chia sẻ, tâm tình tạo nên bầu không khí đoàn kết, thấu hiểu. Qua đó tạo dựng niềm tin, sự gắn bó của đoàn viên công đoàn, người lao động và công ty nhằm khuyến khích người lao động tích cực sản xuất, cùng doanh nghiệp phát triển bền vững.
Gần 1.300 công nhân lao động thưởng thức “Bữa cơm công đoàn”.
Tại chương trình, Ban Chấp hành công đoàn cơ sở Công ty TNHH Haivina Hồng Lĩnh kết nạp 50 người lao động vào tổ chức công đoàn; tặng quà cho 100 đoàn viên công đoàn có ngày sinh nhật trong tháng 8.
Lãnh đạo LĐLĐ tỉnh và TX Hồng Lĩnh tặng quà cho lao động có sinh nhật trong tháng 8.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần làm phong phú đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.
Các cựu chiến binh hải quân ở Hà Tĩnh đã cùng nhau ôn lại truyền thống hào hùng, chiến công vẻ vang, kỷ niệm đáng nhớ và động viên nhau tiếp tục nỗ lực, cống hiến trong công cuộc đổi mới.
Hơn 700 học sinh Trường THCS thị trấn Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) được giáo dục và nâng cao kỹ năng phòng tránh tai nạn thương tích, xâm hại, bạo lực, kỳ thị trẻ em.
Chiến dịch “Mùa hè xanh 2024” đang tạo nên sự đổi thay tích cực cho các xã khó khăn, vùng sâu vùng xa trên cả nước. Nhiều công trình ý nghĩa đã giúp cải tạo cảnh quan, môi trường, mang đến diện mạo mới cho địa phương.
Các tập thể và 9 hội viên Hội CCB TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) có thành tích xuất sắc đã được vinh danh tại Đại hội thi đua yêu nước "Cựu chiến binh gương mẫu" giai đoạn 2019 – 2024.
Phó Bí thư Thường trực Trần Thế Dũng đề nghị MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục phát huy kết quả đạt được, thực hiện tốt công tác phối hợp để hoàn thành các mục tiêu phát triển của tỉnh.
Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh Hà Tĩnh vừa vinh dự được nhận nhiều khen thưởng của Trung ương Đoàn, Hội đồng Đội Trung ương vì đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng mong muốn các cấp công đoàn Hà Tĩnh tiếp tục thực hiện hiệu quả phong trào thi đua, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, người lao động, góp phần xây dựng và phát triển KT-XH tỉnh nhà.
Với tinh thần xung kích, tình nguyện, nhiều người trẻ Hà Tĩnh đã chọn “sống cống hiến” bằng nhiều việc làm ý nghĩa; mong muốn mang tới những điều tốt đẹp cho cộng đồng.
Anh Hồ Sỹ Quốc - Chủ tịch Công đoàn cơ sở Công ty Formosa Hà Tĩnh là một trong 95 cá nhân được biểu dương chủ tịch công đoàn cơ sở tiêu biểu toàn quốc.
Kế thừa truyền thống 95 năm vẻ vang của Công đoàn Việt Nam, Công đoàn Hà Tĩnh đã không ngừng lớn mạnh, đổi mới và phát triển, góp phần xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
Hưởng ứng Chiến dịch Mùa hè xanh 2024, hơn 1.120 sinh viên các trường đại học, cao đẳng đã "đóng quân" trên địa bàn Hà Tĩnh, xung kích thực hiện nhiều công trình, phần việc thiết thực, ý nghĩa.
Những ngày tháng 7, các cấp bộ Đoàn Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa, thể hiện tinh thần trách nhiệm, sự tri ân của thế hệ trẻ đối với những mất mát, hy sinh của các bậc cha anh...
Những ngọn nến được tuổi trẻ Hà Tĩnh thắp lên tại Khu tưởng niệm Lý Tự Trọng (Thạch Hà) thể hiện sự tri ân sâu sắc đối với người đoàn viên thanh niên cộng sản đã dành trọn tuổi xuân của mình cho Tổ quốc.
MTTQ các cấp ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân phát huy tinh thần chủ thể, trách nhiệm, tham gia xây dựng nông thôn mới đảm bảo hiệu quả, bền vững.
Tâm huyết và có nhiều sáng kiến trong hoạt động công đoàn, chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh vừa được vinh danh cán bộ công đoàn tiêu biểu toàn quốc.
Trong không khí trang trọng của buổi lễ, tuổi trẻ Hà Tĩnh đã thắp lên những ngọn nến tri ân để bày tỏ lòng biết ơn, tưởng nhớ đến các anh hùng liệt sĩ và 10 nữ TNXP tại Ngã ba Đồng Lộc.
Gần 2.000 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân cao điểm nông thôn mới, chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn, môi trường biển.
Không chỉ linh hoạt, sáng tạo trong thực hiện các công trình, phần việc, thanh niên Hà Tĩnh còn tích cực tích lũy kiến thức nhằm hướng tới mục tiêu trở thành những hướng dẫn viên, “đại sứ” du lịch.
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.