(Baohatinh.vn) - Trong không khí ấm áp, thân mật, lãnh đạo các cấp, ngành đã cùng tham gia "Bữa cơm công đoàn" với gần 700 đoàn viên, người lao động của Bệnh viện Đa khoa TTH Hà Tĩnh.
Trưa 7/8, LĐLĐ tỉnh phối hợp LĐLĐ thành phố Hà Tĩnh và Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa TTH Hà Tĩnh tổ chức chương trình "Bữa cơm công đoàn" cho gần 700 đoàn viên, người lao động.
Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân cùng lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, UBND thành phố tham dự chương trình.
"Bữa cơm công đoàn" là một trong những hoạt động được các cấp công đoàn triển khai nhằm thể hiện sự quan tâm, tri ân người lao động. Không chỉ dừng lại ở việc hỗ trợ tăng thêm giá trị suất ăn mà việc tổ chức chương trình thực sự mang niềm vui cho đoàn viên, người lao động tại các đơn vị. Dịp kỷ niệm 95 năm thành lập Công đoàn Việt Nam (1929 - 2024), các cấp công đoàn ở Hà Tĩnh cũng đồng loạt triển khai hoạt động này và nhận được sự chung tay hưởng ứng nhiệt tình của các cấp, ngành, cơ quan, doanh nghiệp cùng đông đảo đoàn viên, người lao động.
Các tập thể và 9 hội viên Hội CCB TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) có thành tích xuất sắc đã được vinh danh tại Đại hội thi đua yêu nước "Cựu chiến binh gương mẫu" giai đoạn 2019 – 2024.
Phó Bí thư Thường trực Trần Thế Dũng đề nghị MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục phát huy kết quả đạt được, thực hiện tốt công tác phối hợp để hoàn thành các mục tiêu phát triển của tỉnh.
Tỉnh đoàn, Hội đồng Đội tỉnh Hà Tĩnh vừa vinh dự được nhận nhiều khen thưởng của Trung ương Đoàn, Hội đồng Đội Trung ương vì đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Với tinh thần xung kích, tình nguyện, nhiều người trẻ Hà Tĩnh đã chọn “sống cống hiến” bằng nhiều việc làm ý nghĩa; mong muốn mang tới những điều tốt đẹp cho cộng đồng.
Hưởng ứng Chiến dịch Mùa hè xanh 2024, hơn 1.120 sinh viên các trường đại học, cao đẳng đã "đóng quân" trên địa bàn Hà Tĩnh, xung kích thực hiện nhiều công trình, phần việc thiết thực, ý nghĩa.
Những ngày tháng 7, các cấp bộ Đoàn Hà Tĩnh đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa, thể hiện tinh thần trách nhiệm, sự tri ân của thế hệ trẻ đối với những mất mát, hy sinh của các bậc cha anh...
Những ngọn nến được tuổi trẻ Hà Tĩnh thắp lên tại Khu tưởng niệm Lý Tự Trọng (Thạch Hà) thể hiện sự tri ân sâu sắc đối với người đoàn viên thanh niên cộng sản đã dành trọn tuổi xuân của mình cho Tổ quốc.
MTTQ các cấp ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân phát huy tinh thần chủ thể, trách nhiệm, tham gia xây dựng nông thôn mới đảm bảo hiệu quả, bền vững.
Tâm huyết và có nhiều sáng kiến trong hoạt động công đoàn, chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh vừa được vinh danh cán bộ công đoàn tiêu biểu toàn quốc.
Trong không khí trang trọng của buổi lễ, tuổi trẻ Hà Tĩnh đã thắp lên những ngọn nến tri ân để bày tỏ lòng biết ơn, tưởng nhớ đến các anh hùng liệt sĩ và 10 nữ TNXP tại Ngã ba Đồng Lộc.
Gần 2.000 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân cao điểm nông thôn mới, chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn, môi trường biển.
Không chỉ linh hoạt, sáng tạo trong thực hiện các công trình, phần việc, thanh niên Hà Tĩnh còn tích cực tích lũy kiến thức nhằm hướng tới mục tiêu trở thành những hướng dẫn viên, “đại sứ” du lịch.
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.