(Baohatinh.vn) - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng mong muốn các cấp công đoàn Hà Tĩnh tiếp tục thực hiện hiệu quả phong trào thi đua, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, người lao động, góp phần xây dựng và phát triển KT-XH tỉnh nhà.
Sáng 29/7, đồng chí Trần Thế Dũng - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đã tới chúc mừng Liên đoàn Lao động tỉnh nhân kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
Cùng đi có Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Trần Tú Anh, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh Trần Nhật Tân, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Lê Ngọc Châu và đại diện các ban, ngành, đoàn thể cấp tỉnh.
Chúc mừng các cấp công đoàn Hà Tĩnh nhân kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng ghi nhận, đánh giá cao những kết quả mà đơn vị đã đạt được trong thời gian qua. Tổ chức công đoàn các cấp đã triển khai thực hiện hiệu quả các phong trào thi đua gắn với trách nhiệm, quyền lợi của đoàn viên, người lao động; khẳng định vai trò nòng cốt xây dựng giai cấp công nhân ngày càng hiện đại, lớn mạnh.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đề nghị: Thời gian tới, công đoàn các cấp cần phát huy hơn nữa tinh thần đổi mới, sáng tạo; bám sát định hướng, chỉ đạo của Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam để cụ thể hóa thành các phong trào, hành động.
Nâng cao đời sống vật chất, tinh thần, nâng cao trình độ, nhận thức, hội nhập quốc tế, nhu cầu văn hóa cho công nhân, người lao động; tiếp tục đào tạo bồi dưỡng, nâng cao trình độ cán bộ công đoàn cơ sở, khẳng định vị trí trong hệ thống chính trị góp phần xây dựng và phát triển KT-XH tỉnh nhà.
Thay mặt đoàn viên, người lao động và cán bộ Công đoàn Hà Tĩnh, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh Nguyễn Văn Danh cảm ơn tình cảm, sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh cũng như sự phối hợp tích cực các sở, ban, ngành để Công đoàn Hà Tĩnh hoàn thành tốt nhiệm vụ trong thời gian qua.
Các cấp công đoàn Hà Tĩnh tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đồng lòng, quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ nghị quyết đại hội công đoàn các cấp, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ Hà Tĩnh đã đề ra.
MTTQ các cấp ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân phát huy tinh thần chủ thể, trách nhiệm, tham gia xây dựng nông thôn mới đảm bảo hiệu quả, bền vững.
Tâm huyết và có nhiều sáng kiến trong hoạt động công đoàn, chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh vừa được vinh danh cán bộ công đoàn tiêu biểu toàn quốc.
Trong không khí trang trọng của buổi lễ, tuổi trẻ Hà Tĩnh đã thắp lên những ngọn nến tri ân để bày tỏ lòng biết ơn, tưởng nhớ đến các anh hùng liệt sĩ và 10 nữ TNXP tại Ngã ba Đồng Lộc.
Gần 2.000 đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh đã đồng loạt ra quân cao điểm nông thôn mới, chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn, môi trường biển.
Không chỉ linh hoạt, sáng tạo trong thực hiện các công trình, phần việc, thanh niên Hà Tĩnh còn tích cực tích lũy kiến thức nhằm hướng tới mục tiêu trở thành những hướng dẫn viên, “đại sứ” du lịch.
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.