(Baohatinh.vn) - Những phần quà được lãnh đạo Báo Hà Tĩnh trao tận tay nhằm chia sẻ, động viên, hỗ trợ các hoàn cảnh khó khăn đón tết Nguyên đán Quý Mão ấm áp, đủ đầy hơn.
Chiều 16/1, Báo Hà Tĩnh phối hợp với nhà tài trợ (Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam chi nhánh Hà Tĩnh) tổ chức trao quà tết cho các hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Việt Tiến, huyện Thạch Hà.
Tại chương trình, Ban Tổ chức đã trao 20 suất quà, mỗi suất trị giá gần 600 nghìn đồng (500 nghìn tiền mặt cùng hiện vật) cho các hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Việt Tiến, huyện Thạch Hà.
Tổng Biên tập Báo Hà Tĩnh Nguyễn Công Thành trao quà và gửi lời chúc tết tới các hộ gia đình.
Những phần quà thể hiện sự sẻ chia, góp sức cùng cộng đồng giúp những người có hoàn cảnh khó khăn đón tết Nguyên đán ấm áp, đủ đầy hơn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.