(Baohatinh.vn) - Tại thời điểm phát hiện, chủ thuyền là Lê Hữu Bường (SN 1989) trú tại thôn 3, xã Quang Diệm (Hương Sơn, Hà Tĩnh) đang tiến hành hút cát lên xe ô tô mang BKS 37C-2593.
Cát được hút lên xe ô tô 37C - 2593
Vào hồi 00 giờ 15 phút ngày 16/7 tại khu vực sông Ngàn Phố thuộc địa phận thôn Cây Tắt, xã Sơn Tây (Hương Sơn), Phòng Cảnh sát môi trường (Công an tỉnh) chủ trì phối hợp với Công an huyện Hương Sơn, Công an xã Sơn Tây bắt giữ 1 thuyền vỏ sắt gắn một máy nổ đang khai thác cát.
Tại thời điểm phát hiện, chủ thuyền là Lê Hữu Bường đang tiến hành hút cát lên xe ô tô mang BKS 37C-2593 do Nguyễn Văn Chính (SN 1967, trú tại thôn Cây Tắt, xã Tây Sơn, huyện Hương Sơn) điều khiển.
Lực lượng chức năng kiểm tra, trên thuyền đang chứa khoảng 3m3 cát vừa mới khai thác. Các đối tượng không xuất trình được giấy tờ liên quan đến việc khai thác khoáng sản do cơ quan có thẩm quyền cấp.
Hiện, Phòng Cảnh sát môi trường đã tạm giữ phương tiện cùng số cát nói trên, hoàn tất hồ sơ để xử lý vụ việc theo quy định của pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.