(Baohatinh.vn) - Sáng 31/7, Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Nguyễn Mạnh Dũng cùng đoàn công tác đã đến kiểm tra các hoạt động tình nguyện hè tại huyện Kỳ Anh; thăm, tặng quà các gia đình khó khăn và dâng hương tại Khu di tích lịch sử Ngã ba Đồng Lộc, Khu tưởng niệm Lý Tự Trọng(Hà Tĩnh).
Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn Nguyễn Mạnh Dũng kiểm tra các hoạt động tình nguyện hè tại xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và tặng quà cho ĐVTN.
Đến kiểm tra các hoạt động tình nguyện hè tại xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh), Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn Nguyễn Mạnh Dũng thăm hỏi, động viên, đánh giá cao những nỗ lực, xung kích tình nguyện và tinh thần vượt khó, chủ động của ĐVTN huyện Kỳ Anh nói riêng, tuổi trẻ Hà Tĩnh nói chung.
Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn mong muốn tuổi trẻ Hà Tĩnh tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần xung kích, tình nguyện thực hiện theo chủ đề mà Trung ương Đoàn đã chọn: “Tuổi trẻ chung tay xây dựng nông thôn mới và văn minh đô thị”; BTV Tỉnh đoàn Hà Tĩnh tiếp tục chỉ đạo các cấp bộ đoàn tổ chức, nâng cao hơn nữa hiệu quả các phong trào xung kích, tình nguyện trên địa bàn.
...tặng quà gia đình bà Nguyễn Thị Ngãi (xóm Kiến Thành) và bà Nguyễn Thị Minh (xóm Nam Mỹ, xã Đồng Lộc).
Tiếp đó, Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn Nguyễn Mạnh Dũng cùng đoàn công tác đã đến thăm và tặng quà cho 4 gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc; dâng hương tại Khu di tích lịch sử Ngã ba Đồng Lộc, Khu tưởng niệm Lý Tự Trọng.
Bí thư Thường trực Trung ương Đoàn Nguyễn Mạnh Dũng cùng đoàn công tác dâng hương tại Khu di tích lịch sử Ngã ba Đồng Lộc và Khu tưởng niệm Lý Tự Trọng.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.