(Baohatinh.vn) - Công an xã Thạch Đài (Thạch Hà, Hà Tĩnh) vừa liên hệ, trao trả 100 triệu đồng cho anh Nguyễn Văn Thông bị đánh rơi do để quên bọc tiền trên nóc xe ô tô và cho xe di chuyển.
Sáng 21/3, anh Nguyễn Văn Thông (SN 1970, trú tại thôn Nam Bình, xã Thạch Đài) đi từ nhà xuống thành phố Hà Tĩnh, khi đi đến cầu vượt Thạch Đài (thuộc địa phận thôn Bàu Láng) thì đánh rơi một túi ni lông màu trắng, bên trong có 100 triệu đồng. Nguyên nhân được biết là chủ nhân "để quên" túi tiền trên nóc xe ô tô và cho xe di chuyển.
Sau khi nhận được thông tin, Công an xã Thạch Đài đã tiến hành các biện pháp để xác minh, tìm người nhặt được.
Công an xã Thạch Đài trao trả số tiền 100 triệu đồng cho anh Nguyễn Văn Thông.
Đến tối ngày 21/3, sau khi xác định được người nhặt được số tiền trên, Công an xã Thạch Đài đã phối hợp với Công an xã Lưu Vĩnh Sơn thông báo cho người nhặt về chủ tài sản đã đánh rơi. Người nhặt được đã tự nguyện giao nộp lại cho cơ quan công an để trả lại cho chủ sở hữu hợp pháp.
Hôm nay (22/3), số tiền 100 triệu đồng đã được Công an xã Thạch Đài bàn giao lại đầy đủ cho chủ nhân.
Đón nhận đầy đủ số tiền mà bản thân đã đánh rơi, anh Nguyễn Văn Thông bày tỏ cảm ơn các đồng chí Công an xã Thạch Đài, Công an xã Lưu Vĩnh Sơn, người thân, bạn bè, cộng đồng mạng đã chia sẻ thông tin và cảm ơn người nhặt được túi tiền đã trả lại.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.