(Baohatinh.vn) - Công an huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) vừa điều tra, làm rõ Nguyễn Văn Tú (SN 2000, trú tại xã Cẩm Thạch) - thủ phạm thực hiện 5 vụ trộm cắp tài sản trong thời gian qua.
Nguyễn Văn Tú tại cơ quan CSĐT Công an huyện Cẩm Xuyên.
Theo tài liệu điều tra, từ tháng 11 năm 2020 đến nay, trên địa bàn huyện Cẩm Xuyên liên tiếp xảy ra các vụ đột nhập nhà dân trộm cắp tài sản, gây hoang mang trong nhân dân.
Sau một thời gian điều tra, ngày 12/7/2021, Công an huyện Cẩm Xuyên đã bắt giữ Nguyễn Văn Tú khi đối tượng vừa lấy trộm 1 điện thoại OPPO A3S (trị giá khoảng 3 triệu đồng) tại nhà chị Nguyễn Thị Hoa (SN 2000, xã Cẩm Thạch).
Cơ quan CSĐT làm việc với Nguyễn Văn Tú
Tại Cơ quan CSĐT, Nguyễn Văn Tú khai nhận: từ cuối năm 2020 đến nay, đã thực hiện trót lọt 5 vụ trộm cắp tài sản trên địa bàn huyện Cẩm Xuyên và các địa bàn lân cận với tổng trị giá trên 25 triệu đồng. Toàn bộ số tiền bán tài sản trộm cắp được Tú sử dụng vào mục đích cá nhân.
Hiện, vụ việc đang được cơ quan CSĐT Công an huyện Cẩm Xuyên tiếp tục xử lý theo quy định pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.