(Baohatinh.vn) - Công an TP Hà Tĩnh đề nghị mọi người lưu ý không đi vào các tuyến đường ngập nước, đảm bảo ATGT.
CSGT phân luồng giao thông tại nút giao đường Trần Phú - Nguyễn Du
Hiện nay, do mưa lớn kéo dài, một số tuyến đường trên địa bàn TP Hà Tĩnh đang bị ngập, phương tiện khó lưu thông.
Đội CSGT - Trật tự Công an TP Hà Tĩnh đề nghị mọi người lưu ý không di chuyển vào các tuyến đường sau: Nguyễn Du, Hải Thượng Lãn Ông, 26/3, Lê Duẩn, Nguyễn Công Trứ...
Đường Nguyễn Công Trứ ngập nước, các phương tiện rất khó di chuyển
Lực lượng CSGT phân luồng tại ngã 5 đường Lê Duẩn, Vũ Quang, Trường Chinh...
... và đặt biển cảnh báo ngập nước tại tuyến đường Lê Duẩn.
...cắm biển cảnh báo trên trục đường Hải Thượng Lãn Ông
Lực lượng CSGT cảnh báo phương tiện cỡ nhỏ không lưu thông trên đường Nguyễn Du.
Tại ngã tư đường Nguyễn Công Trứ giao với đường Hải Thượng Lãn ông được đặt biển cảnh báo ngập nước ở tất cả các hướng lưu thông.
Được biết, lực lượng chức năng thành phố Hà Tĩnh hiện đang mở các cống để tiêu thoát úng.
Đêm qua và sáng sớm nay (8/10), các khu vực trong tỉnh có mưa vừa đến mưa to có nơi mưa rất to và dông.
Lượng mưa tính từ 19 giờ ngày 7/10 đến 3 giờ ngày 8/10 tại các điểm đo mưa tự động một số nơi có lượng mưa trên 100mm như: Đại Lộc 195,2mm; Đò Điểm 190mm; Bàn Nước 177,5mm; Thạch Xuân 162,4mm; Bắc Sơn 152,8mm; Kỳ Thượng 150mm; Chi cục Thủy Lợi 130,8mm; Cẩm Xuyên 127mm; Mỹ Lộc 126,4mm....
Theo ông Trần Đức Bá - Giám đốc Đài Khí tượng thủy văn tỉnh, hôm nay (8/10), khu vực Hà Tĩnh tiếp tục có mưa vừa và dông, cục bộ có mưa to với lượng mưa phổ biến 30 - 50mm, có nơi trên 70mm. Mưa lớn tập trung ở các huyện Hương Sơn, Kỳ Anh, Cẩm Xuyên, TP Hà Tĩnh, Thạch Hà.
Trong mưa dông có khả năng xảy ra lốc, sét, mưa đá và gió giật mạnh. Mưa lớn cục bộ có khả năng gây ra tình trạng ngập úng tại các vùng trũng, thấp và nguy cơ xảy ra lũ quét, sạt lở đất tại khu vực vùng núi.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.