(Baohatinh.vn) - Chiều 24/12, Trường Đại học Thương mại đã đến trao 75 suất quà, trị giá 150 triệu đồng cho người dân 12 xã thuộc huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh).
Lãnh đạo Trường Đại học Thương mại trao các phần quà cho người dân Vũ Quang
GS-TS Đinh Văn Sơn – Hiệu trưởng Trường Đại học Thương mại cùng các thầy cô giáo đã trực tiếp về tận địa bàn, trao 75 suất quà (mỗi suất 2 triệu đồng tiền mặt) cho những gia đình thiệt hại lớn trong 2 cơn lũ vừa qua và những gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn thuộc 12 xã của huyện miền núi Vũ Quang.
Số tiền do các cán bộ, giảng viên Trường Đại học Thương mại quyên góp, ủng hộ nhằm động viên người dân Vũ Quang vượt qua khó khăn, sớm ổn định cuộc sống.
Đón nhận món quà ý nghĩa, bà Nguyễn Thị Phụng (xã Đức Lĩnh) vui mừng nói: “Gia đình tôi rất khó khăn, Tết Nguyên đán đã cận kề nhưng không biết xoay sở thế nào để sắm tết. Nay được lãnh đạo nhà trường giúp đỡ số tiền lớn, chúng tôi không biết nói gì hơn ngoài lời cảm ơn.”
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.