(Baohatinh.vn) - Hơn 200 cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động ở Vũ Quang (Hà Tĩnh) cùng tham gia ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2021.
Sáng nay (30/3), Huyện đoàn Vũ Quang phối hợp với Liên đoàn Lao động, Hội Chữ thập đỏ huyện tổ chức ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2021.
Với thông điệp “Giọt máu cho đi - cuộc đời ở lại”, ngày hội đã thu hút hơn 200 người đăng ký tình nguyện tham gia.
Các tình nguyện viên đã được thực hiện đầy đủ quy trình hiến máu nhân đạo, đảm bảo an toàn cho bản thân và hiệu quả của chương trình hiến máu nhân đạo.
Kết thúc chương trình, Ban Tổ chức đã thu về 160 đơn vị máu.
Số lượng máu đã được chuyển về Khoa Huyết học và Truyền máu Bệnh viện Đa khoa tỉnh để phục vụ cứu chữa người bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.