(Baohatinh.vn) - Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Hà Tĩnh Võ Hồng Hải cùng đoàn công tác đã trao hỗ trợ huyện Nghi Xuân nhiều phần quà ý nghĩa góp phần phòng, chống dịch COVID-19.
Chiều nay (5/10), Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Võ Hồng Hải cùng đoàn công tác đã trao tặng huyện Nghi Xuân 150 triệu đồng phục vụ công tác phòng, chống dịch COVID-19. Toàn bộ số tiền do Ngân hàng Vietcombank Chi nhánh Bắc Hà Tĩnh hỗ trợ. Dịp này, Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh cũng trao tặng địa phương 5.000 bộ kit test nhanh COVID-19.
Giám đốc Vietcombank Chi nhánh Bắc Hà Tĩnh Nguyễn Lâm Cường mong muốn được góp một phần nhỏ cùng tỉnh Hà Tĩnh và huyện Nghi Xuân thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch COVID-19.
Tiếp nhận các phần quà, Bí thư Huyện ủy Nghi Xuân Phan Tấn Linh cảm ơn sự quan tâm, chỉ đạo, hỗ trợ từ đoàn công tác của BTV Tỉnh ủy chỉ đạo huyện Nghi Xuân cũng như các tổ chức, đơn vị và thông tin một số hoạt động phòng chống dịch của địa phương. Theo đó, huyện Nghi Xuân đang chuẩn bị các điều kiện tại khu cách ly tập trung để đón công dân từ các tỉnh phía Nam trở về trong thời gian tới; phát huy vai trò tổ giám sát và tuyên truyền phòng, chống COVID-19 tại cộng đồng...
Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Võ Hồng Hải mong muốn huyện Nghi Xuân sử dụng hiệu quả phần quà mà các đơn vị, tổ chức trao tặng. Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy cũng đề nghị huyện Nghi Xuân tiếp tục thực hiện chặt chẽ, linh hoạt các giải pháp phòng, chống dịch; chủ động lên phương án đón, cách ly công dân từ các tỉnh phía Nam trở về và đi qua địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.
Hội thi "Dân vận khéo" huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) nhằm tuyên truyền, phổ biến, nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cán bộ, đảng viên, công chức và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn về công tác dân vận.
6 tháng cuối năm 2024, các cấp bộ Đoàn, Hội ở Hà Tĩnh tiếp tục phát huy vai trò xung kích, tập trung thực hiện chủ đề công tác “Năm thanh niên tình nguyện”.
Nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên Nghi Xuân tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trong phát triển kinh tế, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Liên hoan là đợt sinh hoạt văn hóa, văn nghệ sôi nổi, góp phần nâng cao đời sống tinh thần, tạo sự gắn kết trong cán bộ, đoàn viên, người lao động Hà Tĩnh.