(Baohatinh.vn) - Trường Tiểu học Cổ Đạm (Nghi Xuân – Hà Tĩnh) vừa tiếp nhận 5 bộ máy tính do người con quê hương đang sinh sống tại TPHCM trao tặng.
Đại tá Trần Đức Thắng trao tặng Trường Tiểu học Cổ Đạm Nghi Xuân 5 bộ máy vi tính.
Năm học 2020 – 2021, Trường Tiểu học Cổ Đạm có 615 học sinh nhưng chỉ có 17 bộ máy tính (thiếu 16 bộ máy vi tính) nên việc học tập của các em gặp không ít khó khăn.
Với mong muốn giúp các em học sinh thêm điều kiện làm quen, tiếp cận môn tin học, Đại tá Trần Đức Thắng - nguyên Phó Giám đốc Bệnh viện Quân y 175 (TP HCM) - Phó chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 đã đến trao tặng nhà trường 5 bộ máy tính trị giá 33 triệu đồng.
Mặc dù sống và làm việc xa quê nhưng trong những năm qua, Đại tá Trần Đức Thắng luôn giành những tình cảm và sự giúp đỡ đối với xã Cổ Đạm nói riêng, người dân Nghi Xuân nói chung.
Nụ cười rạng rỡ của thầy cô giáo và các em học sinh trong ngày nhận hỗ trợ.
Vượt qua vòng thi sơ khảo với hơn 6.000 bài dự thi, 15 em học sinh của huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã xuất sắc vào vòng chung kết Festival Trạng nguyên Tiếng Anh toàn quốc 2020.
Các em học sinh ở Nghi Xuân, Can Lộc (Hà Tĩnh) vừa được trang bị kiến thức về an toàn giao thông, phòng chống tệ nạn xã hội ngay khi bước vào năm học mới.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.