(Baohatinh.vn) - Sáng 4/6, Công an huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập biên bản tạm giữ 1 máy múc, 6 xe tải ben để điều tra hành vi khai thác, vận chuyển đất trái phép của một số đối tượng trên địa bàn.
Máy múc đất của Võ Quang Tâm tại hiện trường
Trước đó, vào lúc 23h ngày 3/6/2019, trong lúc tuần tra tại khu vực khe Nẩy, thuộc thôn Tân Quang, xã Đức Lạng), Đội CSĐT về hình sự – kinh tế – ma túy Công an huyện Đức Thọ phát hiện, bắt quả tang đối tượng Võ Quang Tâm (SN 1978, trú tại thôn Tân Quang, xã Đức Lạng) đang có hành vi sử dụng máy múc, múc đất trái phép đổ lên 6 xe tải chở ra khỏi địa bàn.
Khi bị lực lượng chức năng phát hiện, các đối tượng đã bỏ chạy, tổ tuần tra Công an huyện Đức Thọ đã buộc phải nổ súng cảnh cáo để khống chế.
Các phương tiện cơ giới chở đất trái phép bị tạm giữ tại Công an huyện Đức Thọ
Công an huyện Đức Thọ đã lập biên bản tạm giữ máy múc đất của đối tượng Võ Quang Tâm và 6 xe tải ben để tiến hành điều tra, làm rõ hành vi khai thác và vận chuyển đất trái phép trên địa bàn.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.