(Baohatinh.vn) - Trong lúc giặt đồ cho người bệnh, hộ lý Nguyễn Thị Thanh Thỏa - Trung tâm Y tế huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh) phát hiện trong túi áo có một số giấy tờ quan trọng và gần 5,5 triệu đồng tiền mặt, nên đã tìm bệnh nhân để trả lại.
Chị Thỏa trả lại số tiền, giấy tờ cho anh Tô Long.
Chiều 13/6, ngay sau khi phát hiện số tiền, giấy tờ để quên trong túi áo người bệnh, chị Thỏa đã báo cáo với lãnh đạo đơn vị để tìm người trả lại. Sau khi kiểm tra giấy tờ tùy thân và tìm cách liên lạc, dò hỏi được thông tin của người bệnh, chị Thỏa đã trao trả lại số tiền gần 5,5 triệu đồng cùng các giấy tờ cho chủ nhân là anh Tô Long (45 tuổi) ở xã Việt Tiến (Thạch Hà), hiện đang điều trị tại Khoa Ngoại tổng hợp.
Nhận lại tài sản, anh Long rất vui mừng và cảm ơn chị Thỏa cùng tập thể cán bộ, nhân viên Trung tâm Y tế huyện Thạch Hà.
Được biết, cán bộ, nhân viên của Trung tâm Y tế huyện Thạch Hà đã có nhiều trả lại tiền, tư trang, các loại giấy tờ quan trọng cho bệnh nhân và người nhà bệnh nhân bị rơi hoặc để quên.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.