(Baohatinh.vn) - Thiếu tá Trần Văn Hồng – Đội phó Đội Phòng chống tội phạm và ma túy, Đồn Biên phòng Cửa Sót (Lộc Hà) cho biết: Đơn vị cùng Ban Quản lý các cảng cá Hà Tĩnh vừa tiếp nhận một thi thể ngư dân chết đuối trên biển.
Thi thể ngư dân xấu số được đưa vào bờ.
Theo đó, vào lúc 14h chiều 1/3, Đồn Biên phòng Cửa Sót tiếp nhận thông tin từ ngư dân Nguyễn Văn Doãn (xã Thạch Sơn, huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) về việc vớt được thi thể của một người đàn ông khoảng 50 tuổi trên vùng biển Hà Tĩnh, cách bờ khoảng 5 hải lý.
Ngay sau khi tiếp nhận tin báo, Đồn Biên phòng Cửa Sót đã phối hợp với Ban Quản lý các cảng cá Hà Tĩnh và các lực lượng chức năng hướng dẫn ngư dân đưa thi thể vào bờ và tiếp nhận tại cảng cá Cửa Sót. Cùng với đó, các lực lượng chức năng đã thông tin, liên hệ tìm kiếm thân nhân và tiến hành hỗ trợ các thủ tục ban đầu đối với người xấu số.
Theo thông tin ban đầu, nạn nhân xấu số được xác định là ông H.N.T (SN 1971) ở thị xã Hoàng Mai, tỉnh Nghệ An. Cách đây 4 ngày, ông T. lao động trên tàu của ông Hoàng Văn Hồng (cùng quê), khi đang đánh bắt ở khu vực biển Cửa Lò thì bị rơi xuống biển.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.