(Baohatinh.vn) - Nhằm tạo sinh kế cho hội viên nghèo vươn lên làm giàu, Hội LHPN huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) vừa trao tặng 5 con bò cho 5 hội viên có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Tùng Châu.
Hội LHPN huyện Đức Thọ và chính quyền xã Tùng Châu trao tặng bò cho chị em phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn.
Chiều nay (3/6), Hội LHPN huyện Đức Thọ đã tiến hành trao tặng 5 con bò cho 5 hội viên nghèo ở thôn Đại Châu, xã Tùng Châu với tổng trị giá 50 triệu đồng, gồm: Trần Thị Hương, Tô Thị Quyên, Tô Thị Hoàn, Lê Thị Hường, Hoàng Thị Châu.
Nguồn hỗ trợ này được Hội LHPN tỉnh kêu gọi từ các nhà hảo tâm qua cuộc thi “Duyên dáng áo dài qua ảnh” do Hội vừa tổ chức.
Chị Tô Thị Quyên xúc động và vui mừng trước món quà do Hội LHPN huyện Đức Thọ trao tặng.
Chị Trần Thị Thùy Nhung - Chủ tịch Hội LHPN huyện Đức Thọ cho biết: “Đây là món quà thể hiện trách nhiệm gắn kết cộng đồng, giúp hội viên phụ nữ nghèo có cơ hội để phát triển kinh tế, vươn lên thoát nghèo bền vững. Trong thời gian tới, hội sẽ kêu gọi và huy động các nguồn kinh phí xã hội hóa để trao tặng bê cho các hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn toàn huyện".
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.