(Baohatinh.vn) - 71 suất quà được Hội LHPN Hà Tĩnh phối hợp cùng các đơn vị trao tặng các gia đình phụ nữ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, phụ nữ vùng giáo ở khu vực biên giới Quang Thọ (Vũ Quang) với mong muốn động viên các chị vượt khó, xây dựng cuộc sống.
Ngày 19/12, tại xã Quang Thọ, Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh phối hợp với Bộ đội Biên phòng tỉnh, huyện Vũ Quang, Công ty TNHH Sản xuất Thương mại - Dịch vụ QMCD-SBL Việt Nam (Thái Nguyên) tổ chức trao quà nhân dịp lễ Noel năm 2020.
Đoàn đã trao quà cho 71 gia đình phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn, phụ nữ vùng giáo xã Quang Thọ.
Cũng nhân dịp này, Hội LHPN tỉnh và Công ty TNHH Sản xuất Thương mại - Dịch vụ QMCD -SBL Việt Nam đã trao một tivi và 1 bộ máy vi tính cho cán bộ chiến sĩ Đồn Biên phòng Hương Quang. Tổng giá trị chương trình gần 70 triệu đồng.
Nằm trong chương trình “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương”, đây năm thứ ba Hội LHPN tỉnh kết nối với các doanh nghiệp và phối hợp với Bộ đội biên phòng tỉnh tổ chức hoạt động về với các xã vùng biên.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.