(Baohatinh.vn) - Hướng tới kỷ niệm 90 năm thành lập Hội LHPN Việt Nam, Hội LHPN huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa hướng về cơ sở, hội viên và bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Sáng nay (16/10), Hội LHPN huyện Vũ Quang phối hợp với Hội LHPN thị trấn Vũ Quang tổ chức nấu hơn 100 bát cháo tình thương dành cho bệnh nhân nghèo đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa huyện Vũ Quang.
Với tấm lòng thiện nguyện, chị em phụ nữ Vũ Quang đã tự nguyện góp tiền, tự tay vào bếp, lựa chọn thực phẩm sạch, nấu những nồi cháo nghĩa tình trao gửi tấm lòng yêu thương đến với từng bệnh nhân.
Cũng trong sáng nay, Hội LHPN huyện Vũ Quang đã tổ chức trao tặng tiền xây dựng 3 mái ấm tình thương, mỗi mái ấm trị giá 10 triệu đồng cho hội viên có hoàn cảnh khó khăn sửa chữa nhà cửa. Trong ảnh: Đại diện Hội LHPN huyện trao mái ấm tình thương cho bà Nguyễn Thị Hoa ở thôn 3 (xã Đức Bồng).
Hội LHPN huyện cũng đã trao 10 suất quà, mỗi suất trị giá 500 nghìn đồng, nhằm động viên tinh thần các hội viên vượt khó, vươn lên trong cuộc sống. Trong ảnh: Hội LHPN huyện trao quà cho bà Nguyễn Thị Vân ở thôn Bình Quang (xã Đức Liên).
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.