(Baohatinh.vn) - Trang thiết bị y tế mà Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh tài trợ góp phần giúp Bệnh viện Đa khoa tỉnh nâng cao chất lượng khám chữa bệnh, chăm sóc sức khỏe Nhân dân trên địa bàn.
Lãnh đạo Vietcombank Hà Tĩnh trao biểu trưng tài trợ vật tư y tế cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) Chi nhánh Hà Tĩnh vừa tài trợ trang thiết bị y tế cho Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh. Tổng giá trị nguồn tài trợ là 59 triệu đồng, trích từ Quỹ an sinh xã hội của chi nhánh.
Món quà mà ngân hàng tài trợ sẽ góp phần giúp Bệnh viện Đa khoa tỉnh thực hiện tốt nhiệm vụ khám chữa bệnh và chăm sóc sức khỏe Nhân dân trên địa bàn.
Ngoài làm tốt hoạt động kinh doanh, Vietcombank Chi nhánh Hà Tĩnh luôn chia sẻ và có trách nhiệm với công tác an sinh xã hội trên địa bàn. Theo đó, từ đầu năm lại nay, nhiều chuỗi hoạt động được đơn vị triển khai như: xây dựng nhà tình nghĩa; tài trợ thiết bị giáo dục, thiết bị y tế; tặng quà cho người nghèo, gia đình chính sách... với tổng trị giá 8,2 tỷ đồng.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.