(Baohatinh.vn) - Nhằm tiếp tục nâng cao trình độ chỉ huy, điều hành, khả năng thực hành chiến đấu, Trung đoàn 841 đã tiến hành tổ chức diễn tập vòng tổng hợp năm 2016 cho Tiểu đoàn BB2.
Hiệp đồng, giao nhiệm vụ cho các bộ phận
Cuộc diễn tập lần này được tổ chức trong 12 ngày đêm, từ 30/11 – 12/12 với địa bàn rộng, hiểm trở, thời tiết giá lạnh. Tham gia diễn tập có gần 150 cán bộ, chiến sỹ cùng nhiều chủng loại vũ khí trang bị.
Quá trình diễn tập phải thực hành nhiều nội dung quan trọng như: chuyển trạng thái sẵn sàng chiến đấu; thực hành chiến đấu; tiểu đoàn phòng ngự bờ biển; đánh địch tập kích đổ bộ đường không.
Nghe quán triệt mệnh lệnh hành quân trước khi sơ tán
Trong đó một số khoa mục huấn luyện như: tổ chức đội hình tiểu đoàn vượt sông; thực hành bắn chiến đấu đánh địch phục kích, phòng ngự bờ biển là một trong những nội dung khó, đòi hỏi yếu tố về thời gian, bí mật, nhất là công tác hiệp đồng bảo đảm an toàn cho người và vũ khí trang bị.
Thực hành vượt sông
Trong thời gian tới cán bộ, chiến sỹ của Trung đoàn tiếp tục hoàn thành các đề mục diễn tập như: tiểu đoàn bộ binh phòng ngự bờ biển; thực hành bắn chiến đấu; đại đội bộ binh đánh địch đổ bộ đường không có sử dụng đạn hơi, thuốc nổ…
Phong trào thi đua quyết thắng của LLVT Hà Tĩnh trở thành động lực to lớn để nâng cao sức mạnh chiến đấu, góp phần phát triển KT – XH và củng cố QP - AN trên địa bàn.
LTS: Sáng 19/7, Lực lượng vũ trang tỉnh Hà Tĩnh tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019 - 2024. Nhân dịp này, Báo Hà Tĩnh trân trọng giới thiệu tới bạn đọc bài biết của đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh với tựa đề: "Phong trào thi đua quyết thắng tạo động lực xây dựng LLVT Hà Tĩnh vững mạnh toàn diện, mẫu mực tiêu biểu”.
Thấm nhuần lời Bác Hồ dạy, cấp ủy, chỉ huy các cấp trong LLVT Hà Tĩnh luôn quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng và phong trào thi đua quyết thắng.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).