(Baohatinh.vn) - Thông qua sự kết nối của Thành đoàn Hà Tĩnh, Ngân hàng TMCP VietinBank, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh đã trao 150 suất quà cho người dân TP Hà Tĩnh gặp hoàn cảnh khó khăn, chịu thiệt hại nặng nề sau lũ lụt.
Sáng 15/1, tại phường Đại Nài (TP Hà Tĩnh), Thành đoàn Hà Tĩnh phối hợp với Ngân hàng TMCP VietinBank, Chi nhánh TP Hồ Chí Minh và Công ty Việt Oil tổ chức chương trình “Quỹ trái tim yêu thương” trao quà tết cho đồng bào chịu ảnh hưởng lũ lụt trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Các nhà tài trợ đã đến trực tiếp chia sẻ những khó khăn, mất mát mà người dân TP Hà Tĩnh phải đối mặt sau trận lũ lịch sử vào tháng 10/2020 vừa qua; đồng thời, trao 150 suất quà, trị giá mỗi suất quà là 500.000 đồng tiền mặt; 10 kg gạo và 1 chăn ấm.
Món quà nhằm động viên tinh thần những hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh nhân dịp đón tết Tân Sửu.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.