(Baohatinh.vn) - Những phần quà có tổng trị giá 150 triệu đồng đã được trao tặng cho hộ nghèo, người có công, đối tượng bảo trợ xã hội ở Thạch Hà (Hà Tĩnh) để giúp các gia đình có thêm điều kiện đón tết cổ truyền dân tộc ấm áp, an vui.
Nhân dịp tết đến xuân về, sáng 11/1, Công ty CP Phân bón và Hóa chất dầu khí Miền Bắc (thuộc Tổng Công ty Phân bón và Hóa chất Dầu khí) phối hợp với thị trấn Thạch Hà tổ chức chương trình “Xuân yêu thương - Tết chia sẻ" tại tổ dân phố 7.
Theo đó, Công ty CP Phân bón và Hóa chất dầu khí Miền Bắc đã trao tặng 150 suất quà, trị giá 150 triệu đồng cho hộ nghèo, người có công, đối tượng bảo trợ xã hội trên địa bàn.
Cấp ủy, chính quyền thị trấn Thạch Hà bày tỏ lòng cảm ơn chân thành trước nghĩa cử cao đẹp của công ty; đồng thời, mong muốn thời gian tới tiếp tục nhận được sự quan tâm, giúp đỡ nhiều hơn nữa, nhất là trong công cuộc chỉnh trang đô thị. (Trong ảnh: Đại diện lãnh đạo thị trấn Thạch Hà trao thư cảm ơn công ty).
Món quà thiết thực, nhân văn nhằm giúp các gia đình có thêm điều kiện đón tết cổ truyền dân tộc ấm áp, an vui.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.