(Baohatinh.vn) - Góp sức ngăn chặn sự lây lan của virus Covid -19, Công ty TNHH Tuấn Anh và Công ty TNHH Khánh Giang ở phường Nam Hồng đã hỗ trợ 30 triệu đồng cho Bệnh viện Đa khoa Hồng Lĩnh mua sắm máy khử khuẩn toàn thân.
Máy khử khuẩn do 2 doanh nghiệp hỗ trợ có thiết kế gồm cảm biến phát hiện người và tự động phun, có đèn tín hiệu, hệ thống phun siêu âm 360, không gây ướt và giúp khử khuẩn toàn bộ cơ thể.
Buồng khử khuẩn sử dụng dung dịch khử khuẩn anloyte đã được pha chế và kiểm định yếu tố an toàn khi sử dụng.
Dự kiến, máy sẽ được lắp đặt tại BVĐK thị xã Hồng Lĩnh vào đầu tuần sau.
Trước đó, Công ty TNHH Tuấn Anh cũng đã trao hỗ trợ 300 chai nước khoáng tinh khiết cho khu cách ly tập trung của thị xã Hồng Lĩnh tại Trường Cao đẳng công thương Thái Nguyên (phường Nam Hồng).
Công ty Sản xuất mỹ phẩm Thúy Nga - Chi nhánh Hồng Lĩnh trao 1.000 chai xịt kháng khuẩn, Công ty CP Dược Hà Tĩnh cũng đã trao 400 đôi găng tay y tế và 200 lọ nước rửa tay sát khuẩn cho các cơ quan, đơn vị nhằm phục vụ công tác phòng dịch Covid -19 tại thị xã Hồng Lĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.