(Baohatinh.vn) - Hội LHPN huyện Cẩm Xuyên vừa tổ chức bàn giao nhà mái ấm tình thương cho bà Nguyễn Thị Thông, hội viên phụ nữ đơn thân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại thôn Đại Tăng, xã Cẩm Thạch.
Hội LHPN tỉnh trao tặng bà Thông một số vật dụng cần thiết.
Ngôi nhà có tổng trị giá xây dựng 70 triệu đồng, trong đó, qua khâu nối của Hội LHPN huyện, Công ty GREEN FOOD (thực phẩm xanh) tài trợ 30 triệu đồng, số còn lại do gia đình, anh em họ hàng đóng góp xây dựng.
Hội LHPN xã Cẩm Thạch và người dân thôn Đại Tăng cũng huy động hơn 100 ngày công vận chuyển nguyên vật liệu, san lấp mặt bằng để xây dựng nhà cho bà Thông.
Được biết, đây là nhà mái ấm thình thương thứ 13 mà Hội LHPN huyện Cẩm Xuyên vận động quyên góp xây dựng trong thời gian qua.
Sắp tới, Hội tiếp tục khởi công xây dựng 2 mái ấm tình thương cho hội viên nghèo tại xã Cẩm Trung và Cẩm Dương.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.