(Baohatinh.vn) - Lợi dụng bị hại mất cảnh giác, Cao Văn Trị (SN 1976, trú tại xã Kỳ Xuân, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã lấy cắp một chiếc ba lô, bên trong có 7 triệu đồng và 2 điện thoại di động.
Cao Văn Trị và tang vật bị thu giữ.
Vào khoảng 14 giờ 30 phút ngày 4/4/2022, Công an xã Cẩm Lạc (Cẩm Xuyên) nhận được trình báo của anh Kiều Đình Quang (SN 2000, trú tại xã Cẩm Thịnh, huyện Cẩm Xuyên) về việc: trong quá trình trồng cây tại thôn Hoa Thám, xã Cẩm Lạc (gần sông Rác) thì bị kẻ gian lấy trộm 1 chiếc ba lô bên trong có 7 triệu đồng, 1 điện thoại OPPO A71 (trị giá khoảng 4 triệu đồng), 1 điện thoại OPPO A55 (trị giá khoảng 2 triệu đồng), cùng một số giấy tờ tuỳ thân.
Công an xã Cẩm Lạc đã phối hợp với Công an xã Cẩm Minh (Cẩm Xuyên), Công an xã Kỳ Xuân (huyện Kỳ Anh) đã điều tra, làm rõ thủ phạm vụ trộm là Cao Văn Trị và thu giữ toàn bộ tài sản lấy cắp.
Qua đấu tranh, Cao Văn Trị đã thừa nhận do thiếu tiền tiêu xài nên khi thấy sơ hở của người bị hại đã lấy cắp tài sản.
Được biết Cao Văn Trị là đối tượng thường xuyên trộm cắp vặt trên địa bàn.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.