(Baohatinh.vn) - Công an huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) vừa ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can và bắt tạm giam Nguyễn Văn Ánh (SN 1994, trú tại xã Cẩm Quan, huyện Cẩm Xuyên) về tội “Trộm cắp tài sản”.
Đối tượng Nguyễn Văn Ánh
Trước đó, vào ngày 22/10/2021, Công an huyện Cẩm Xuyên nhận được đơn trình báo của ông Đình Văn Sinh (SN 1964, trú tại thị trấn Cẩm Xuyên) về việc bị kẻ gian đột nhập vào nhà riêng lấy trộm 3 chiếc điện thoại di động, gồm: 1 Iphone X, 1 Realme, 1 Nokia N105 (tổng trị giá khoảng 25 triệu đồng).
Sau một thời gian ngắn xác minh, điều tra, đến khoảng 17h cùng ngày, Công an huyện Cẩm Xuyên đã làm rõ đối tượng gây ra vụ trộm trên là Nguyễn Văn Ánh.
Nguyễn Văn Ánh tại Cơ quan cảnh sát điều tra.
Quá trình đấu tranh, Nguyễn Văn Ánh đã thừa nhận hành vi phạm tội. Được biết, Nguyễn Văn Ánh vừa chấp hành xong án phạt tù vào ngày 24/8/2021 về tội “trộm cắp tài sản”, hiện chưa được xóa án tích.
Vụ án đang được Công an huyện Cẩm Xuyên tiếp tục xử lý theo quy định của pháp luật.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.