(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng lời kêu gọi của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh, tính đến nay, đã có hàng nghìn tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân trong và ngoài nước ủng hộ hơn 120 tỷ đồng cho công tác phòng, chống dịch COVID-19 của địa phương.
Sáng 29/7, tại Văn phòng Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh, đại diện Ngân hàng TMCP Quân đội, Nhóm Bếp ăn phục vụ chống dịch - 176 Hà Huy Tập (TP Hà Tĩnh) đã trao hỗ trợ Quỹ Phòng, chống dịch COVID-19 của tỉnh.
Giám đốc Ngân hàng TMCP Quân đội Chi nhánh Hà Tĩnh Lương Vĩnh Phong thay mặt cán bộ, nhân viên ngân hàng trao hỗ trợ 1 tỷ đồng.
Nhóm Bếp ăn phục vụ chống dịch (176 Hà Huy Tập - TP Hà Tĩnh) ủng hộ 35 triệu đồng cho Quỹ Phòng, chống dịch COVID-19 của tỉnh.
Trước đó, Công ty Bất động sản Đại Phát ủng hộ 808 triệu đồng tiền mặt và 2.000 bộ test nhanh COVID-19 với tổng trị giá 1 tỷ đồng. (Ảnh Đình Nhất).
Để tri ân sự đóng góp của các doanh nghiệp, tổ chức, lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh đã trao chứng nhận “Tấm lòng nhân ái” của Ban Chỉ đạo Phòng, chống dịch COVID-19 của tỉnh cho Ngân hàng TMCP Quân đội...
Nhóm Bếp ăn phục vụ chống dịch...
... và Công ty Bất động sản Đại Phát. (Ảnh Đình Nhất).
Hưởng ứng lời kêu gọi “Toàn dân đoàn kết, ra sức phòng, chống dịch bệnh Covid-19” của Ủy ban MTTQ tỉnh, đã có hơn 5.200 tổ, chức, cá nhân, doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh ủng hộ Hà Tĩnh 82 tỷ đồng.
Chung tay cùng chính quyền, người dân Hà Tĩnh phòng, chống dịch bệnh Covid-19, các tổ chức, doanh nghiệp tiếp tục hưởng ứng lời kêu gọi của Ủy ban MTTQ tỉnh.
Chung tay cùng cấp ủy, chính quyền, người dân Hà Tĩnh phòng, chống dịch, các tổ chức, doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh tiếp tục ủng hộ tiền mặt cùng nhiều nhu yếu phẩm, vật tư y tế thiết yếu.
Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải khẳng định, sự hỗ trợ của các địa phương, doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân thời gian qua là nguồn lực quý giá để Hà Tĩnh làm tốt công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.