(Baohatinh.vn) - Những món quà mà các ngân hàng ở Hà Tĩnh trao tặng nhân dịp tết cổ truyền Quý Mão 2023 là nguồn động viên tinh thần, giúp các hộ dân có hoàn cảnh khó khăn vùng “rốn lũ” Điền Mỹ - Hương Khê đón cái tết đủ đầy hơn.
Chiều 16/1, Ngân hàng Nhà nước (NHNN) Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh phối hợp với các ngân hàng thương mại trên địa bàn tổ chức trao quà tết cho người dân xã Điền Mỹ (Hương Khê).
Các đại biểu tham dự chương trình.
Với chủ đề “Tết sẻ chia, xuân sum vầy”, bà Nguyễn Thị Tuyết Nhung - Phó Giám đốc NHNN Chi nhánh tỉnh Hà Tĩnh và lãnh đạo Ngân hàng TMCP Sài Gòn (SHB) Chi nhánh Hà Tĩnh đã trao tặng 90 suất quà tết (mỗi suất 500.000 đồng) cho các hộ gia đình.
Đây là các hộ nghèo, hộ cận nghèo, gia đình chính sách, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã Điền Mỹ.
Cũng trong chiều nay, Ngân hàng TMCP Đầu tư và phát triển Việt Nam (BIDV) Chi nhánh Nam Hà Tĩnh đã trao tặng 20 suất quà (mỗi suất 500.000 đồng) cho các gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, các gia đình có công với cách mạng tại xã Điền Mỹ.
Những món quà mà các ngân hàng ở Hà Tĩnh trao tặng nhân dịp tết cổ truyền Quý Mão 2023 là nguồn động viên tinh thần, giúp những hộ dân có hoàn cảnh khó khăn vùng “rốn lũ” Điền Mỹ - Hương Khê đón cái tết đủ đầy hơn.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.