(Baohatinh.vn) - Không cải tạo, nâng cấp các công trình xử lý chất thải đáp ứng yêu cầu về bảo vệ môi trường, một chủ trang trại chăn nuôi ở xã Kim Song Trường, Can Lộc (Hà Tĩnh) bị xử phạt hành chính 20 triệu đồng.
UBND huyện Can Lộc vừa ban hành Quyết định số 2409/QĐ-XPVPHC ngày 16/7/2921 về việc xử phạt vi phạm hành chính đối với ông Nguyễn Huy Hùng, trú tại thôn Đông Thạc, xã Kim Song Trường về hành vi không cải tạo, nâng cấp các công trình xử lý chất thải đáp ứng yêu cầu kỹ thuật về bảo vệ môi trường với số tiền 20 triệu đồng.
Quyết định trên cũng buộc ông Nguyễn Huy Hùng phải sửa chữa bể biogas đã bị hỏng, cải tạo, nâng cấp các công trình bảo vệ môi trường theo báo cáo đánh giá tác động môi trường đã được phê duyệt và phải báo cáo cơ quan chức năng sau khi khắc phục hậu quả.
Trang trại chăn nuôi lợn nái của ông Nguyễn Huy Hùng.
Trước đó, ngày 24/6/2021, cơ quan chức năng huyện Can Lộc tổ chức kiểm tra công tác bảo vệ môi trường tại trang trại chăn nuôi lợn nái của ông Nguyễn Huy Hùng và phát hiện vi phạm nói trên.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.