(Baohatinh.vn) - Công an huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) vừa bàn giao xe mô tô BKS 29H2-532.72 cho chị Bùi Thị Mai Duyên (SN 1982, trú tại tổ 3, Bảng A, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội), sau một thời gian dài bị mất cắp.
Sau 3 năm bị mất cắp, chiếc xe đã được CSGT huyện Cẩm Xuyên trao trả lại cho chị Duyên
Trước đó, trong khi rà soát làm hồ sơ thanh lý xe mô tô tạm giữ quá hạn nhưng người vi phạm và chủ xe không đến giải quyết, Thượng úy Nguyễn Trọng Đức (Đội CSGT - Công an Cẩm Xuyên) phát hiện xe mô tô 29H2-532.72 có nhiều biểu hiện nghi vấn nên đã tiến hành xác minh, điều tra.
Qua đó, đã xác định được người đứng tên đăng ký xe là chị Bùi Thị Mai Duyên (SN 1982, trú tại tổ 3, Bảng A, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội). Liên hệ với chị Duyên thì được biết: Xe mô tô này chị mua vào tháng 10/2014, đến ngày 25/5/2016, thì bị kẻ gian lấy trộm.
Khi nhận lại xe, chị Duyên hết sức cảm kích và không thể tin nổi là sau 3 năm bị đánh cắp, giờ vật lại về chủ cũ.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng hình thức lừa bán hàng điện tử trên mạng xã hội, Nguyễn Văn Dũng đã chiếm đoạt của người bị hại ở Hà Tĩnh và các tỉnh khác tổng số tiền 130 triệu đồng.
Đơn vị chức năng yêu cầu doanh nghiệp, nhà thầu sớm hoàn thành các hạng mục, đảm bảo an toàn giao thông trên cao tốc Diễn Châu – Bãi Vọt nối Nghệ An và Hà Tĩnh.
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thông tin một nhóm người dân tộc thiểu số ở Quảng Bình đi khai thác keo trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) rồi bị chủ “quỵt" tiền công là thiếu chính xác.
6 tháng đầu năm 2024, Công an Nghi Xuân (Hà Tĩnh) đã tiến hành lập 2.613 biên bản vi phạm hành chính về lĩnh vực giao thông đường bộ, phạt tiền hơn 6,7 tỷ đồng.
Từ ngày 1-7/7, Cảnh sát Giao thông toàn quốc đã kiểm soát 26.961 trường hợp thông qua ứng dụng Định danh Quốc gia VNeID; tước 499 giấy phép lái xe trên môi trường điện tử, tích hợp vào VNeID.