(Baohatinh.vn) - Sự hỗ trợ thiết thực của doanh nghiệp sẽ giúp Trung tâm Y tế huyện Nghi Xuân (Hà Tĩnh) thực hiện có hiệu quả hơn công tác phòng chống dịch COVID-19.
Sáng 15/12, Công ty TNHH Phú Minh Gia (đóng tại xã Cương Gián, Nghi Xuân) đã đến trao tặng 2 máy tính xách tay trị giá 15 triệu đồng/máy cho Trung tâm Y tế huyện Nghi Xuân.
Công ty TNHH Phú Minh Gia (đóng tại xã Cương Gián, Nghi Xuân) đã đến trao tặng 2 máy tính xách tay trị giá 15 triệu đồng/máy cho Trung tâm Y tế huyện Nghi Xuân. Đây là món quà doanh nghiệp trao tặng nhằm hỗ trợ Trung tâm Y tế Nghi Xuân trong công tác phòng chống dịch COVID-19.
Tại lễ trao tặng, Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Nghi Xuân Lê Viết Hùng cảm ơn sự giúp đỡ của doanh nghiệp. Trong điều kiện cơ sở vật chất của trung tâm còn nhiều hạn chế, sự hỗ trợ của doanh nghiệp sẽ giúp đơn vị thực hiện có hiệu quả hơn công tác phòng chống dịch COVID-19. Đồng thời, cam kết sẽ sử dụng thiết bị đúng mục đích và tiếp tục phát huy trách nhiệm, nỗ lực nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ phòng, chống dịch tại địa phương.
Theo Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện Nghi Xuân Lê Tiến Hải, từ đầu năm đến nay, huyện đã huy động được hơn 2,5 tỷ đồng, hỗ trợ lực lượng chức năng tham gia phòng chống dịch COVID-19. Ngoài ra, các tổ chức, cá nhân trên địa bàn huyện cũng đóng góp hơn 12.000 suất ăn trị giá 460 triệu đồng ủng hộ các khu cách ly y tế, lực lượng phòng chống dịch COVID-19; hỗ trợ đồng bào TP Hồ Chí Minh 60 tấn hàng hóa trị giá 1,5 tỷ đồng.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.