(Baohatinh.vn) - Sáng 5/3, tại xã Xuân Phổ, Ban CHQS huyện Nghi Xuân huy động 40 cán bộ, chiến sỹ tham gia cùng lực lượng đoàn viên, thanh niên trên địa bàn giúp dân mở rộng hành lang, tu sửa các tuyến đường giao thông nông và nâng cao bề mặt sân thể thao một số xóm.
Tình đoàn kết quân dân trong ngày chung tay xây dựng NTM, sự nhiệt tình hăng say trong lao động của cán bộ, chiến sỹ và các đoàn viên thanh niên cùng nhân dân đã giúp mở rộng trên 200m hành lang tuyến đường liên thôn từ xóm 6 đến xóm 9; đào đắp trên 500m khối đất, nâng cao bề mặt sân thể thao xóm 6.
Hưởng ứng phong trào cán bộ, chiến sỹ LLVT chung tay xây dựng NTM, nhiều năm qua, LLVT huyện Nghi Xuân đã phối hợp tuyên truyền vận động nhân dân giao nộp các loại vũ khí tự chế, không sử dụng thuốc nổ, kích điện đánh cá; tự nguyện quyên góp ủng quỹ xây dựng nông thôn mới và phối hợp với các ngành chuyên môn hướng dẫn, chuyển giao KHKT, góp phần chuyển dịch cơ cấu kinh tế, nâng cao hiệu quả sản xuất, tăng thu nhập cho người dân.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.
Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải yêu cầu lực lượng BĐBP Hà Tĩnh tăng cường nắm tình hình nội, ngoại biên, không để bị động bất ngờ; phối hợp chặt chẽ với các lực lượng, đấu tranh có hiệu quả với các loại tội phạm.
Thời gian qua, huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) đã tập trung cao cho việc xây dựng cơ sở vững mạnh toàn diện, góp phần thực hiện tốt nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới.
Ban Chỉ huy Biên phòng Cửa khẩu cảng Vũng Áng – Sơn Dương (BĐBP Hà Tĩnh) đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng tạo động lực hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ.
Ban Chỉ đạo 515 Quân khu 4 ghi nhận, biểu dương sự nỗ lực và kết quả đạt được trong công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ của tỉnh Hà Tĩnh trong mùa khô năm 2023 – 2024.
Mô hình dân vận khéo nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, nâng cao ý thức, trách nhiệm của người dân huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) trong việc bảo vệ nguồn lợi thủy sản.