(Baohatinh.vn) - Sáng 27/11, tại xóm 4, thôn Trung Văn, xã Thạch Văn, huyện Thạch Hà, Khối thi đua Công an huyện, thành phố, thị xã trao tặng 50 triệu đồng hỗ trợ gia đình thiếu úy Đặng Văn Luân (Công an TX Kỳ Anh) xây dựng nhà tình nghĩa.
Thiếu úy Đặng Văn Luân có hoàn gia đình đặc biêt khó khăn, bố mẹ tuổi đã cao, sức đã yếu, thường xuyên ốm đau, hiện cả gia đình đang sống trong căn nhà giột nát, chật hẹp.
Tuy nhiên, trong quá trình công tác tại Công an TX Kỳ Anh, thiếu úy Đặng Văn Luân không quản ngại khó khăn, luôn nỗ lực phấn đấu và hoàn thanh xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao, được lãnh đạo tin yêu, đồng chí, đồng đội quý mến.
Chia sẻ phần nào khó khăn với đồng chí, đồng đội, Khối thi đua Công an huyện, thành phố, thị xã đã vận động cán bộ chiến sỹ các đơn vị quyên góp tiền lương ủng hộ 50 triệu đồng để gia đình thiếu úy Luân xây dựng căn nhà mới.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.