(Baohatinh.vn) - Sáng 12/2, cán bộ Hội Chữ thập đỏ Hà Tĩnh tổ chức trao tặng nước rửa tay diệt khuẩn, phát tờ rơi và truyền thông trực tiếp tại các hộ dân, điểm chợ về phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do virus Corona (Covid-19).
Theo đó, các cán bộ hội đã đến tuyên truyền và trao tặng nước rửa tay diệt khuẩn, phát tờ rơi và hướng dẫn cho 100 hộ dân, các tiểu thương trên địa bàn TP Hà Tĩnh một số biện pháp phòng, chống dịch bệnh Covid-19.
Cán bộ hội cũng cung cấp một số thông tin về tình hình dịch bệnh đang diễn ra ở Việt Nam để người dân nắm bắt thông tin, hiểu và áp dụng các biện pháp tự bảo vệ mình, bảo vệ những người xung quanh trước nguy cơ lây nhiễm.
Dịp này, Hội Chữ thập đỏ Hà Tĩnh đã trao tặng 100 chai nước diệt khuẩn và phát 300 tờ rơi đến tận tay người dân.
Trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch Covid-19, thời gian tới, Hội Chữ thập đỏ các cấp tiếp tục đẩy mạnh hoạt động tuyên truyền và hỗ trợ nâng cao nhận thức cho người dân, kêu gọi hiến máu, kêu gọi các tổ chức, cá nhân chung tay hỗ trợ cộng đồng đẩy lùi dịch bệnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.