(Baohatinh.vn) - Tỉnh đoàn phối hợp với Thị đoàn Kỳ Anh tổ chức lễ khởi công ngôi nhà “Khăn quàng đỏ” cho em Nguyễn Thành Đạt, lớp 9A, Trường tiểu học và THCS Kỳ Hoa, xã Kỳ Hoa, thị xã Kỳ Anh. Bí thư Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Nguyễn Long Hải cùng dự lễ.
Bí thư Trung ương Đoàn Nguyễn Long Hải trao số tiền 50 triệu đồng ủng hộ em Nguyễn Thành Đạt
Em Nguyễn Thành Đạt là học sinh có hoàn cảnh hết sức éo le, mồ côi mẹ khi 2 tuổi, mồ côi cha khi 9 tuổi, phải sống với bà ngoại và sự đùm bọc, chở che của bà con hàng xóm.
Lãnh đạo Trung ương đoàn, Tỉnh đoàn, địa phương khởi công xây dựng ngôi nhà
Trước hoàn cảnh đó, Hội đồng đội tỉnh Đồng Nai đã tài trợ 50 triệu đồng cùng với sự giúp đỡ ngày công của các đoàn thể địa phương để xây dựng ngôi nhà với tổng diện tích gần 70m2.
Đây là món quà nhằm giúp đội viên Nguyễn Thành Đạt ổn định cuộc sống, tạo động lực vươn lên trong học tập.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.