(Baohatinh.vn) - Chuyến xe 0 đồng đưa gần 500 sinh viên, người lao động, gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn đang học tập, làm việc tại các tỉnh phía Nam về Hà Tĩnh đón tết Quý Mão đã chính thức khởi hành từ hôm nay (16/1).
Ngày 16/1, tại TP Hồ Chí Minh, CLB Doanh nhân Hà Tĩnh phía Nam tổ chức chương trình chuyến xe 0 đồng - chia sẻ yêu thương, đưa sinh viên, công nhân Hà Tĩnh về quê đón tết.
Chương trình chuyến xe 0 đồng của CLB Doanh nhân Hà Tĩnh phía Nam được các cấp, ngành ở Hà Tĩnh phối hợp thực hiện trong thời gian qua.
Qua rà soát, Ban tổ chức đã phát gần 500 vé miễn phí cho sinh viên, người lao động gặp hoàn cảnh khó khăn về quê đón tết.
Ngày 16/1, 8 chiếc xe chở gần 500 sinh viên, người lao động gặp hoàn cảnh khó khăn khởi hành và dự kiến về Hà Tĩnh một ngày sau đó.
Ông Nguyễn Phi Dần - Chủ tịch CLB Doanh nhân Hà Tĩnh Phía Nam cho biết: “Chương trình chuyến xe 0 đồng do CLB phối hợp tổ chức có kinh phí gần 1 tỷ đồng. Ngoài tổ chức chuyến xe 0 đồng, CLB Doanh nhân Hà Tĩnh phía Nam còn trao những phần quà tết cho công nhân, sinh viên”.
Đại diện CLB Doanh nhân Hà Tĩnh Phía Nam trao quà tết cho công nhân, sinh viên.
Sở LĐ-TB&XH vừa có văn bản gửi UBND các huyện, thành phố, thị xã và các cơ quan, đơn vị liên quan về việc phối hợp tổ chức “Chuyến xe 0 đồng - chia sẻ yêu thương” cho sinh viên, công nhân Hà Tĩnh về quê đón tết 2023.
Những món quà ý nghĩa trong chương trình “Tết sum vầy - Xuân gắn kết 2023” do Công đoàn ngành Giáo dục Hà Tĩnh và các đơn vị trao tặng đã góp phần động viên các giáo viên, học sinh khó khăn trên địa bàn đón xuân ấm áp.
Tình trạng dùng xe điện du lịch đưa đón học sinh ở Trường THCS Cẩm Nhượng (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) đã diễn ra trong thời gian khá lâu nhưng không bị xử lý, dẫn tới tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.