(Baohatinh.vn) - 250 suất quà trị giá 150 triệu đồng từ Quỹ Thiện Tâm đã đến với các học sinh nghèo vượt khó, người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh).
Đại diện Quỹ Thiện Tâm và các đơn vị trao 100 suất quà cho học sinhh nghèo vượt khó Trường THPT Hương Khê.
Nhân dịp Tết Nguyên đán Nhâm Dần 2022, ngày 19/1, Quỹ Thiện Tâm - Tập đoàn VinGroup phối hợp với Tạp chí Nhà đầu tư và chính quyền địa phương tổ chức trao quà cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn các xã Hà Linh, Điền Mỹ và học sinh nghèo vượt khó Trường THPT Hương Khê.
Cụ thể, các nhà hảo tâm đã trao 150 suất quà cho các hộ nghèo, hộ đặc biệt khó khăn tại các xã Hà Linh và Điền Mỹ; trao 100 suất quà cho các em học sinh nghèo vượt khó Trường THPT Hương Khê. Mỗi suất quà trị giá 600 nghìn đồng tiền mặt, tổng giá trị các phần quà là 150 triệu đồng.
Đoàn trao 80 suất quà tết cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn xã Hà Linh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.