(Baohatinh.vn) - Đại tá Lê Tất Thắng - Phó Tham mưu trưởng Quân khu 4 vừa được bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Tư lệnh Quân khu 4 và thăng quân hàm Thiếu tướng.
Trung tướng Trần Võ Dũng - Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 4 tặng hoa chúc mừng tân Phó Tư lệnh Quân khu 4
Thực hiện các Quyết định số 116 ngày 23/1/2021 của Thủ tướng Chính phủ và Quyết định số 88 ngày 23/1/2021 của Chủ tịch nước, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước và Thủ tướng Chính phủ, Thường vụ Quân ủy Trung ương vừa trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Phó Tư lệnh Quân khu 4 và quyết định thăng quân hàm Thiếu tướng cho Đại tá Lê Tất Thắng - Phó Tham mưu trưởng Quân khu 4.
Chúc mừng Thiếu tướng Lê Tất Thắng - Phó Tư lệnh Quân khu 4, Trung tướng Trần Võ Dũng - Chính ủy Quân khu 4 nhấn mạnh: “Đây là vinh dự của cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu 4 và gia đình Thiếu tướng Lê Tất Thắng, tin tưởng với năng lực, kinh nghiệm của bản thân, đồng chí sẽ nhanh chóng nắm bắt tình hình và yêu cầu nhiệm vụ theo lĩnh vực được phân công phụ trách; xây dựng mối đoàn kết, thống nhất cao, đề xuất được nhiều chủ trương, giải pháp quan trọng, cùng tập thể Đảng ủy, Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 4, lãnh đạo, chỉ đạo lực lượng vũ trang Quân khu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao”.
Việc đề nghị ban hành nghị quyết liên quan đến tổ bảo vệ ANTT ở cơ sở là một trong những nội dung quan trọng được xem xét, thảo luận tại Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khoá XVIII.
Ngày 15/7, Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng bí thư các tỉnh tham dự hội nghị ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 của Đảng ủy Quân khu 4.
Những chiến công hiển hách của lực lượng Công an Hà Tĩnh thể hiện sự quyết liệt trong đấu tranh với các loại tội phạm, giữ vững sự bình yên cho Nhân dân.
Đội thi Hà Tĩnh đứng thứ 4 toàn đoàn tại Hội thi Nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” toàn quốc năm 2024.
Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh tiếp tục lan tỏa tinh thần, triển khai phong trào thi đua quyết thắng bằng nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả để xây dựng lực lượng và thực hiện tốt nhiệm vụ bảo vệ biên giới trong tình hình mới.
Bộ Tư lệnh Vùng 4 Hải quân vừa phối hợp trao bằng Tổ quốc ghi công cho gia đình các liệt sỹ quê Hà Tĩnh, Nghệ An và Quảng Ngãi hy sinh tại quần đảo Trường Sa.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải yêu cầu: Trên cơ sở kết quả năm 2024, các địa phương chủ động xây dựng kế hoạch, chương trình thực hiện tuyển quân năm 2025 chặt chẽ, sát thực tiễn, phấn đấu đạt và vượt chỉ tiêu được giao.
Đồn Biên phòng Bản Giàng (BĐBP Hà Tĩnh) và Đại đội Biên phòng 311, Bộ CHQS tỉnh Khăm Muồn - Lào vừa tổ chức tuần tra trên tuyến biên giới chung giữa hai tỉnh.
BĐBP Hà Tĩnh tiếp tục tích cực điều tra, xử lý hành vi vi phạm IUU, các đường dây đưa tàu cá, ngư dân đi khai thác hải sản trái phép ở vùng biển nước ngoài...
Lực lượng cảnh sát biển đã trao 70 suất quà, 250 lá cờ Tổ quốc và hàng trăm tờ rơi, tờ gấp tuyên truyền pháp luật cho ngư dân các xã ven biển Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Xã Cẩm Mỹ (Cẩm Xuyên) diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ (KVPT) để làm điểm cho các địa phương khác ở Hà Tĩnh rút kinh nghiệm tổ chức diễn tập năm 2024.