(Baohatinh.vn) - Trong lúc đi tắm cùng bạn tại khu vực đập Đá Hàn, xã Hòa Hải, Hương Khê (Hà Tĩnh), em B.L.Đ.D - học sinh lớp 11, Trường THPT Hàm Nghi bị đuối nước thương tâm.
Khu vực xảy ra vụ việc.
Lãnh đạo xã Hòa Hải (huyện Hương Khê) xác nhận, trên địa bàn vừa xảy ra vụ tai nạn đuối nước tại khu vực đập Đá Hàn. Nạn nhân là em B.L.Đ.D (SN 2006, học sinh Trường THPT Hàm Nghi).
Theo thông tin ban đầu, khoảng 16h ngày 20/4, em D. cùng một số bạn bè vào khu vực đập nước Đá Hàn để tắm. Đến khoảng 16h30", em D. bị sảy chân trong khi không biết bơi nên xảy ra tai nạn đau lòng.
Được biết, đập Đá Hàn là khu vực nguy hiểm, hằng năm, chính quyền địa phương và các tổ chức đoàn thể đã tuyên truyền, cắm biển cảnh báo nguy cơ đuối nước.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.