(Baohatinh.vn) - Tiếp tục chương trình tặng quà cho các gia đình chính sách, hộ khó khăn, hộ nghèo, chiều 9/1, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Thị Nữ Y đã tới thăm hỏi, tặng quà cho người dân tại xã Hương Long và Hòa Hải (Hương Khê).
Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh Nguyễn Thị Nữ Y cùng đoàn đã tới thăm hỏi, động viên và chúc mừng năm mới các hộ gia đình khó khăn tại xã Hòa Hải...
...trao tặng 10 suất quà của HĐND tỉnh và 40 suất quà của Công ty TNHH Thye-Minh (tỉnh Bình Dương), mỗi suất trị giá 500 nghìn đồng
Đoàn cũng đã tới trao 50 suất quà do Công ty Thye-minh tài trợ cho các hộ gia đình khó khăn, hộ nghèo, gia đình chính sách tại xã Hương Long
... mỗi suất 500 nghìn đồng, hỗ trợ người dân vui đón tết cổ truyền đầm ấm, sum vầy
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Vào mùa mưa, nước sông lên cao khiến việc đi lại, vận chuyển hàng hoá của hơn 40 hộ dân xã Sơn Kim 2 (Hương Sơn, Hà Tĩnh) gặp rất khó khăn do thiếu cầu dân sinh.
Sau nhiều năm sử dụng, cầu Hải Ninh nối xã Kỳ Hải (huyện Kỳ Anh) và Kỳ Ninh (TX Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã xuống cấp, gây bất an cho người dân khi tham gia giao thông.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Bãi tập kết rác thải của xã Tân Lâm Hương (huyện Thạch Hà, Hà Tĩnh) bị cháy nhiều ngày, đang gây ô nhiễm nghiêm trọng đến môi trường sống của người dân.
Thời điểm nắng nóng, bất chấp nguy hiểm, nhiều trẻ em vẫn vô tư bơi lội tại các bãi biển vắng vẻ ở Cẩm Lĩnh (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) dù không có phương tiện bảo hộ.