(Baohatinh.vn) - Với tinh thần tương thân, tương ái, gần 400 cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, đoàn viên thanh niên và Nhân dân trên địa bàn TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã tham gia Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2022.
Sáng 20/5, Hội Chữ thập đỏ, Thị đoàn và Liên đoàn Lao động thị xã Hồng Lĩnh tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2022.
Ngày hội đã thu hút gần 400 người tham gia là cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, đoàn viên thanh niên và Nhân dân trên địa bàn TX Hồng Lĩnh.
Với thông điệp “mỗi giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, ngày hội thể hiện sâu sắc truyền thống “thương người như thể thương thân”...
... và lòng nhân ái cao đẹp của mỗi người đối với cộng đồng.
Kết thúc ngày hội, Ban Tổ chức đã tiếp nhận được 304 đơn vị máu, chuyển về Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh để bảo quản và sử dụng cho cho việc cứu chữa cho bệnh nhân.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.