(Baohatinh.vn) - Sau 4 ngày nỗ lực tìm kiếm, lượng chức năng đã tìm thấy 2 thi thể ngư dân ở xã Cương Gián, Nghi Xuân (Hà Tĩnh) mất tích trên biển.
Lãnh đạo UBND xã Cương Gián cho biết: lực lượng chức năng Đồn Biên phòng Lạch Kèn (BĐBP Hà Tĩnh), bà con ngư dân và gia đình đã tìm thấy thi thể 2 anh em ruột mất tích trên biển.
Theo đó, vào 7h10 phút ngày 25/5, thi thể ông Nguyễn Văn Bé (SN 1976, thôn Ngọc Huệ, xã Cương Gián) được tìm thấy trên vùng biển thuộc địa phận xã Cương Gián, cách bờ hơn 7 hải lý.
Thi thể một nạn nhân được phát hiện trên biển cách bờ hơn 7 hải lý.
Vào khoảng 11h15 phút cùng ngày, thi thể ông Nguyễn Văn Sửu (SN 1973, thôn Song Hồng, xã Cương Gián) đã được tìm thấy tại vùng bãi ngang xã Thạch Lạc, huyện Thạch Hà cách bờ khoảng 4 hải lý.
Thi thể ông Nguyễn Văn Sửu được tìm thấy tại vùng bãi ngang xã Thạch Lạc.
Như vậy, sau 4 ngày tìm kiếm khẩn trương, Đồn biên phòng Lạch Kèn và bà con ngư dân cùng gia đình đã tìm thấy thi thể 2 ngư dân mất tích trên biển vào ngày 21/5.
Như thông tin đã đưa, vào khoảng 3 giờ sáng ngày 21/5, ông Nguyễn Văn Sửu và em trai là ông Nguyễn Văn Bé đi biển đánh bắt hải sản và bị mất tích. Sự việc được trình báo lực lượng chức năng. Nhận được tin báo, chính quyền địa phương phối hợp với Đồn Biên phòng Lạch Kèn huy động lực lượng tìm kiếm.
Thi thể 3 ngư dân của xã Cẩm Lộc (Cẩm Xuyên) mất tích trong vụ va chạm giữa tàu vận tải và tàu cá ở vùng biển Hà Tĩnh vừa được tìm thấy trong khoang tàu cá bị đánh chìm.
Thông tin từ Ban Chỉ huy Biên phòng Cửa khẩu cảng Vũng Áng – Sơn Dương (Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh), sau nhiều nỗ lực tìm kiếm, đến khoảng 20h ngày 23/12, lực lượng chức năng đã tìm thấy thi thể chị C.T.H rơi xuống biển mất tích khi đi lấy rong biển.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.