(Baohatinh.vn) - Những suất quà đã góp phần động viên tinh thần và chia sẻ khó khăn với người nghèo ở xã Trường Sơn (Đức Thọ, Hà Tĩnh) nhân dịp tết đến, xuân về.
Sáng 29/12, Tổng Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Dầu khí Việt Nam phối hợp với UBND xã Trường Sơn, huyện Đức Thọ tổ chức trao 150 suất quà tết cho hộ nghèo và hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Trường Sơn và 50 triệu đồng cho quỹ khuyến học của xã.
Lãnh đạo Tổng Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Dầu khí Việt Nam trao biển tượng trưng cho lãnh đạo xã Trường Sơn
150 suất quà trị giá 217,5 triệu đồng đã được trao cho hộ nghèo và các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Trường Sơn (mỗi suất trị gồm 1 triệu đồng tiền mặt và 450 đồng tiền quà).
150 suất quà tết trị được Tổng Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Dầu khí Việt Nam trao đến tay người nghèo xã Trường Sơn.
Số tiền này được các công ty thành viên trực thuộc Tổng Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Dầu khí Việt Nam trích từ quỹ an sinh xã hội do cán bộ công nhân viên đóng góp.
Dịp này, Tổng Công ty trao hỗ trợ Quỹ khuyến học xã Trường Sơn 50 triệu đồng.
Tổng Công ty CP Dịch vụ Kỹ thuật Dầu khí Việt Nam (PTSC) là thành viên của Tập đoàn Dầu khí Quốc gia Việt Nam (PetroVietnam - PVN). Là Tổng Công ty hàng đầu trong lĩnh vực cung cấp các dịch vụ kỹ thuật dầu khí, công nghiệp tại Việt Nam và là thương hiệu lớn trên thị trường dịch vụ dầu khí, công nghiệp trong khu vực.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.