(Baohatinh.vn) - Những phần quà sẽ góp phần cải thiện dinh dưỡng cả về thể chất và trí tuệ cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở Nghi Xuân (Hà Tĩnh).
Chiều 12/7, Hội Chữ thập đỏ huyện Nghi Xuân tổ chức trao 300 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Thực hiện chương trình “Dinh dưỡng cho trẻ em nghèo, khuyết tật” năm 2024, Hội Chữ thập đỏ quận Hai Bà Trưng (TP Hà Nội) thông qua Hội Chữ thập đỏ tỉnh Hà Tĩnh về trao 150 suất quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Đan Trường...
... và 150 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở xã Cổ Đạm (mỗi suất quà gồm sữa và tiền mặt có tổng trị giá 180 triệu đồng). Những phần quà trên mang lại ý nghĩa xã hội sâu sắc, giúp học sinh có hoàn cảnh khó khăn được chăm sóc sức khỏe, cải thiện dinh dưỡng, nâng cao thể lực, có cơ hội học tập tốt, Dịp này, Hội Chữ thập đỏ Hà Tĩnh trao giấy ghi nhận tấm lòng vàng và gửi lời cảm ơn đến Hội Chữ thập đỏ quận Hai Bà Trưng, Chi Hội Chữ thập đỏ Trường Tiểu học Lê Văn Tám và Nhóm thiện nguyện kết nối yêu thương ở TP Hà Nội đã và luôn dành những tình cảm sâu sắc nhất đến với người dân Hà Tĩnh.
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.
CLB thiện nguyện ở TP Hồ Chí Minh đã hỗ trợ 115 triệu đồng giúp chị Lê Thị Tú Anh, là nạn nhân chất độc da cam/dioxin ở Đức Thọ (Hà Tĩnh) xây dựng nhà ở.
Những suất ăn miễn phí từ quỹ nhân ái mà các cơ sở y tế Hà Tĩnh kêu gọi đã góp phần sẻ chia, động viên người bệnh vượt qua những thời điểm khó khăn trong cuộc sống.
Các ngôi nhà được xây dựng từ nguồn hỗ trợ của các đơn vị, nhà hảo tâm góp phần giúp cựu chiến binh ở TP Hà Tĩnh, Hương Khê vơi bớt khó khăn, ổn định cuộc sống.
Sau gần 3 tháng xây dựng, ngôi nhà nhân ái trị giá khoảng 290 triệu đồng đã hoàn thành, bàn giao cho bà Phạm Thị Bảy (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đưa vào sử dụng.