![Trao 71 suất quà trị giá hơn 35 triệu đồng cho học sinh nghèo ở Cẩm Xuyên](https://cdn.baohatinh.vn/images/eb3808a18b893c990e6a8da749319b9dd4c62ccf56466b0392994c9e3afc7b3de271ef97f0a50a4ff9cf978d514b83ee/149d3212135t65248l0.jpg)
71 suất quà tết trị giá hơn 35 triệu đồng đã được các thầy, cô giáo và Đoàn trường THPT Cẩm Xuyên trao tận tay cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, nỗ lực vươn lên học giỏi vào chiều 3/2/2021 (ảnh: Trao quà cho em Nguyễn Chu Thục Nương, lớp 11A13).
![Trao 71 suất quà trị giá hơn 35 triệu đồng cho học sinh nghèo ở Cẩm Xuyên](https://cdn.baohatinh.vn/images/eb3808a18b893c990e6a8da749319b9d387fa27526bf2d470c38cfa3a1e8a274a0ce97f459a69c0b5dc102044b63a73b/149d3212230t93003l0.jpg)
Mỗi suất quà trị giá 500 nghìn đồng (gồm tiền mặt và quà), nguồn kinh phí được trích từ Hội Chữ thập đỏ và quyên góp của cán bộ, giáo viên, học sinh của nhà trường. Ảnh: Trao quà cho em Lê Vũ Quang Huy, lớp 10A1...
![Trao 71 suất quà trị giá hơn 35 triệu đồng cho học sinh nghèo ở Cẩm Xuyên](https://cdn.baohatinh.vn/images/eb3808a18b893c990e6a8da749319b9d360defa7c04abd0c50c9b51a623cb48af611146a755caf6589e1df7cb89841ce/149d3212215t46956l0.jpg)
Và gia đình em Phan Ngọc Quý, lớp 12A10.
![Trao 71 suất quà trị giá hơn 35 triệu đồng cho học sinh nghèo ở Cẩm Xuyên](https://cdn.baohatinh.vn/images/eb3808a18b893c990e6a8da749319b9dc1ab9a894231be111897340cc2deff7d82946ad0e2232ad118d54b2078edfb75/149d3212716t11525l0.jpg)
Những món quà ý nghĩa của nhà trường sẽ góp phần giúp các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn và gia đình được đón tết trọn vẹn, ý nghĩa hơn. Đồng thời, tiếp thêm động lực để các em tiếp tục vượt khó, vươn lên học tập tốt. (Trong ảnh: Trao quà, động viên em Trần Thị Tuyết, lớp 11A10 và gia đình).