(Baohatinh.vn) - Nhân dịp kỷ niệm 69 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2016), chiều 11/7, Tạp chí Thông tin đối ngoại (Ban Tuyên giáo Trung ương) cùng các nhà hảo tâm đã tổ chức trao quà cho đối tượng chính sách trên địa bàn huyện Can Lộc.
Đoàn đã trao tận tay 10 suất quà (mỗi suất 5 triệu đồng) cho các Mẹ Việt Nam anh hùng, thân nhân các mẹ; 78 suất quà (mỗi suất 1 triệu đồng) cho các thương bệnh binh, gia đình chính sách.
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực của Tạp chí Thông tin đối ngoại và các nhà hảo tâm nhằm tưởng nhớ, tri ân những người có công, các gia đình chính sách, thể hiện đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.