(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng 91 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Đoàn thanh niên Bệnh viện Đa khoa TTH Hà Tĩnh phối hợp Thành đoàn Hà Tĩnh trao 100 túi thuốc an sinh, phiếu khám bệnh cho người dân.
Đoàn thanh niên Bệnh viện Đa khoa TTH Hà Tĩnh phối hợp Thành đoàn Hà Tĩnh tổ chức trao 100 túi thuốc an sinh, phiếu khám sức khỏe trị giá 20 triệu đồng cho người dân tại phường Bắc Hà (TP Hà Tĩnh)
Đây là hoạt động thiết thực và ý nghĩa của tuổi trẻ Bệnh viện Đa khoa TTH Hà Tĩnh góp phần vào công tác nâng cao sức khoẻ cho người dân; hỗ trợ người dân có hoàn cảnh khó khăn bị ảnh hưởng bởi đại dịch COVID-19 sớm vượt qua bệnh tật, ổn định cuộc sống.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.