(Baohatinh.vn) - "Bữa tiệc” pháo hoa trên bầu trời TP Hà Tĩnh vào thời khắc Giao thừa đã làm nức lòng người dân, mang theo bao niềm tin, khát vọng về một năm mới an yên, tốt lành.
Thời tiết thuận lợi nên người dân đã đổ về khu vực Quảng trường Thành Sen từ sớm để xem màn pháo hoa chào đón năm mới Giáp Thìn 2024.
Ngay khi kim đồng hồ điểm 0h00, màn pháo hoa lung linh được bắn lên không trung.
Mỗi màn trình diễn pháo hoa là sự reo hò hào hứng và những nụ cười rạng rỡ của người dân. Ai cũng ngước nhìn lên bầu trời với mong ước một năm mới an vui và hạnh phúc.
Màn pháo hoa kéo dài 15 phút (từ 0h00 đến 0h15 phút) với 3.500 quả pháo hoa; trong đó có 500 quả pháo tầm cao và 3.000 quả pháo tầm thấp.
Nhiều người ghi lại khoảnh khắc đáng nhớ này.
Một du khách nước ngoài cùng hòa mình vào “bữa tiệc” pháo hoa chào đón năm mới ở Hà Tĩnh.
Các bạn trẻ tranh thủ chụp ảnh cùng pháo hoa...
... và trao cho nhau những cái ôm ấm áp, yêu thương trong thời khắc Giao thừa.
Niềm hân hoan, hạnh phúc trong giây phút giao thừa hiện hữu trên gương mặt bao người khi được chứng kiến những màn trình diễn tuyệt đẹp.
Trong đêm tối, pháo hoa dệt lên bầu trời Hà Tĩnh những tia sáng nhiều màu sắc.
“Bữa tiệc” pháo hoa vào thời khắc chuyển giao sang năm Giáp Thìn đã làm nức lòng người dân, mang theo bao niềm tin, khát vọng về một năm mới an yên, tốt lành.
Đều đặn mỗi ngày, cựu chiến binh Trần Xuân Điểm (Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh) lặng lẽ đến dọn dẹp, hương khói cho các anh hùng, liệt sĩ tại nhà bia tưởng niệm của địa phương.
Vượt qua gần 1.000 thí sinh đến từ 22 quốc gia, Nguyễn Kiều Oanh (Lộc Hà, Hà Tĩnh), sinh viên Nhạc viện TP Hồ Chí Minh cùng một sinh viên khác của Việt Nam đã giành Cúp vàng tại Asia Arts Festival 2024, tổ chức tại Singapore.
Phạm Thị Hồng Nhung (Hương Khê, Hà Tĩnh) - cựu sinh viên Trường Đại học Ngoại thương cơ sở II tại TP Hồ Chí Minh gây ấn tượng với Hội đồng tuyển sinh học bổng du học của Chính phủ Ireland bởi bảng thành tích học tập, hoạt động ngoại khoá ấn tượng.
Ngày 22/4/2016, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đến thăm hỏi bà con ở khu dân cư nông thôn mới kiểu mẫu thôn Tân Văn, xã Thạch Văn, huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh). Biết thông tin, bà Lê Thị Kiền ở thôn bên cạnh (Đông Văn) đã hái bó hoa loa kèn đỏ tươi trong vườn, vượt 3 cây số mang đến tặng người lãnh đạo cao nhất của Đảng ta với tấm lòng thành kính, biết ơn.
Đón nhận “luồng gió mới” từ những chủ trương chính sách của các cấp, ngành trong phát triển du lịch, gần đây, nhiều cá nhân ở Hà Tĩnh đã mạnh dạn xây dựng nhiều mô hình, sản phẩm hấp dẫn, góp phần thu hút du khách.
Với ông Nguyễn Đăng Sỹ - Trạm trưởng Trạm Hải đăng Cửa Nhượng (Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh), công việc canh “mắt thần” luôn sáng giữa biển khơi tuy thầm lặng nhưng cũng đầy tự hào, thiêng liêng.
Trở về từ chiến trường với thương tật nặng nề, nhưng thương binh Trần Văn Xuân ở xã Vượng Lộc (Can Lộc, Hà Tĩnh) đã vượt qua tất cả nhờ tình yêu thương của người vợ là bà Võ Thị Nhân.
Ông quê ở huyện Nghi Xuân, Hà Tĩnh. Trong lịch sử Việt Nam, chưa có một nhân vật nào có được huyền thoại, truyền thuyết về địa lý, phong thủy ảnh hưởng sâu sắc tới người dân, sống mãi với thời gian như ông.
Cựu chiến binh Nguyễn Huy Năm (SN 1956, tổ dân phố Đông Trinh, phường Kỳ Trinh, TX Kỳ Anh - Hà Tĩnh) là tấm gương tiêu biểu trong phát triển kinh tế, điển hình về ý chí vươn lên của người thương binh "tàn nhưng không phế"...
“Tôi có thể hiểu được tiếng các loài chim và đã hỗ trợ xây dựng được hơn 20 mô hình bảo tồn chim trời với hàng chục loài, tạo nên những mô hình du lịch sinh thái nổi tiếng thu hút du khách. Tôi mong muốn giúp Hà Tĩnh xây dựng mô hình này”, ông Lê Danh Cương chia sẻ.
Tích cực trong các hoạt động chung ở địa phương, ông Hoàng Văn Huấn - Bí thư Chi bộ Tổ dân phố 6 (thị trấn Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh) được người dân trên địa bàn tin yêu, mến phục.
Quần thể Khu di tích Hải Thượng Lãn Ông Lê Hữu Trác tại huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) là nơi lưu giữ những giá trị văn hóa - lịch sử về Đại danh y và là điểm đến văn hóa tâm linh của người dân muôn phương.
Xinh đẹp, tài năng, không ngại những vất vả trong nghiên cứu khoa học, nữ sinh quê Hà Tĩnh - Phạm Thị Thuỳ Dương (sinh viên năm 4, Đại học Bách khoa - Đại học Đà Nẵng) đã chứng minh không có giới hạn nào cho phụ nữ, miễn là có đủ sự yêu thích và đam mê.
Sở VH-TT&DL Hà Tĩnh đã thực hiện số hóa dữ liệu hình ảnh và đưa vào hoạt động tại Khu du lịch Chùa Hương, Khu di tích Đại thi hào Nguyễn Du, Khu du lịch văn hóa sinh thái Hải Thượng.
Bằng tình yêu, tâm huyết và trách nhiệm dành cho dân ca ví, giặm, nhiều người trẻ Hà Tĩnh đã nỗ lực "chắp cánh" cho di sản của ông cha lan tỏa trong đời sống văn hóa tinh thần hôm nay.
Đón bình minh trên biển Thạch Hải (Thạch Hà, Hà Tĩnh) để hòa mình vào dòng nước mát, chiêm ngưỡng cảnh đẹp đất trời và cảm nhận những điều tuyệt vời của biển Hà Tĩnh.